Tập Lái
8/4/22
1
3
1
30
Chuyện là mấy bữa trước em đi qua nhà bạn chơi bên Bình Chánh. Xui là ngày triều cường thì em có qẹo vô QL50 để vào nhà bạn, ôi cái đê mama triều cường lên nhanh quá mà em mới vào đc chừng 10m, thấy ko ổn em quay ra liền, nước đâu đó khoảng 80-90% bánh xe.

Xe em vẫn chạy bình thường, nhưng về nhà em thấy khoang ghế sau bên phải có nước vô, mực nước chắc tới mắt cá chân. Em liền tức tốc ra tiệm kêu ngta hút nước gấp. Vì trời tối rồi nên em đành để xe chờ sáng may phi thẳng vô hãng vì còn bảo hành.

Kết quả hãng báo là phải thay âm ly vì nó để ngay dưới chân ghế phụ bên phải phía trên. Bảo hiểm lo cũng khá nên em ko mất gì.

Hãng kêu để xe lại để sấy khô sàn, thay âm ly mới. Còn động cơ và dầu nhớt ko bị ảnh hưởng, cũng như mạch điện vẫn tốt như mới.

Các thím cho em hỏi xe em bị vậy có mất giá trị của xe ko ạ? Em khá buồn vì xe chưa đi được bao nhiêu, đây là bài học đầu đời khi đi oto của em.

Hỏi về sàn xe bị ngập nước có làm mất giá trị của xe không ạ?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/3/17
2.620
4.694
113
K sao đâu, khi nào cá lội vô trong xe luôn mới Thua

Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
Khi bán xe bác cứ cam kết xe chưa đâm đụng ngập nước thì ko ảnh hưởng gì nhé :D .À, nhớ đừng cho khách check lịch sử sửa chữa hãng, sẽ lòi ra vụ này đó :D

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Ko bị thủy kích chết máy nước nó từ họng gió vào máy thi không sao .tuy nhiên phần nỉ phần nội thất sàn nó mà vô nước thì nó hôi lắm. Đem cho bọn vệ sinh nội thất nó lột nó xấy .làm thơm lại may ra
- Thăm nhớt xem nước nó có vào máy không . Tốt nhất thay nhớt xem có bị dụt màu ko

• Like
Reactions: paganizonda
Hạng B2
9/9/16
335
360
63
37
Hôm e để ở bãi nước cũng ngập, mà vệ sinh xong vẫn ổn mà bác :D