Hạng B2
10/6/15
179
149
43
28
Chào các bác,
Việc là em tìm số khung số máy xe ô tô Grandis nhà Mitsubishi của em vẫn chưa ra. Các bác nào biết số khung số máy xe nằm ở đâu thì chỉ em với ạ. Em cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
Vị trí của số khung là ngay giữa chân kính chắn gió trước. Phía dưới nắp capo có cái rãnh nhựa để thoát nước từ kính chắn gió, ở vị trí giữa rãnh này có một cái nắp, kụ bật nắp ấy lên để đọc số khung. Nhưng số nằm ở vị trí hơi sâu nên có khi phải rọi đèn pin mới đọc được.

Vị trí của số máy là ở phía trước của lốc máy (ngay phía sau quạt tản nhiệt), ở sâu phía dưới. Do ở vị trí khuất nên bằng mắt thường có lẽ không đọc được số máy mà phải cà số lên giấy mới đọc được. Cà số khi xe vừa chạy cũng phải cẩn thận không có bỏng.
nguồn: http://www.otofun.net/threads/32760...m-mitsubishi-grandis-ah?p=8164021#post8164021

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Dạ, thằng cà số nó không biết chỗ, tại em lười đi xa, chỗ có mỗi đứa nó cà xe máy thôi
bác chạy lên chổ công an rồi nhờ mấy anh yyy xung quanh làm.... bác cà ở nhà coi chừng vào đó nó quăng hồ sơ cái xoẹt.... cà lại số đi..... cái này mình gặp rồi.
còn muốn biết nó nằm chổ nào thì theo bài mr mì gói đó
mở nắp capo lên nhìn thằng giữa có miếng nhựa, (chổ cây gạt mưa nhé) có một miếng ốp vào... gở cái đó ra sẽ thấy số sườn
còn số máy nó nằm bên chổ dưới curo cam gần mô tơ dàn lạnh á....
Hỏi về số khung số máy xe ô tô? Số khung số máy xe ô tô nằm ở đâu????

2 vị trí màu cam đó bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
chạy thẳng vô trong chỗ đậu xe để chờ xét , kêu tụi cà số : 1 xị , xong kêu họ hướng dẫn mình điền vào tờ khai rồi nộp vô và ngồi chờ mấy ảnh kêu tên dẩn ra xét số sườn số máy .
. Nếu ko rành thì đừng nên làm trước ở nhà , ko vừa ý mấy ảnh , bắt mình làm đi làm lại còn tốn thời gian hơn .

Hạng D
30/7/10
2.794
4.902
113
chạy thẳng vô trong chỗ đậu xe để chờ xét , kêu tụi cà số : 1 xị , xong kêu họ hướng dẫn mình điền vào tờ khai rồi nộp vô và ngồi chờ mấy ảnh kêu tên dẩn ra xét số sườn số máy .
. Nếu ko rành thì đừng nên làm trước ở nhà , ko vừa ý mấy ảnh , bắt mình làm đi làm lại còn tốn thời gian hơn .
Đúng đúng , em cà ở ngoài rồi mang hồ sơ vào mà em không có kẹp thêm " xị " nào , Anh xxx nhìn hồ sơ hỏi ai cà , bắt em ra bắt thằng cà số , cà lại . Thằng cà số hỏi em : " Anh không có kẹp gì vào ah ? " E trả lời " A đâu cần số đẹp hay hồ sơ nhanh đâu mà kẹp ..." Nó nói em mua xe hơi mà keo thấy ớn , hihihi . "Cuối cùng cũng hết "2 xị

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
9 xác , yyy có dịa bàn riêng theo từng xxxx luôn nhé..

Hạng D
4/3/08
1.054
2.128
113
53
Thủ Đức
Tui đk ở Rạch chiếc, kg bị hành số khung số máy mà bị số nhà
Bà mịa nó, số CMND thì số nhà cũ (513), HK & Hđ công chứng thì số mới (3), đơn thì quen tay ghi số cũ, nó bắt phải về xác nhận 2 số là một.
Ok cũng gần & đang rảnh, chiều quay lại thì cũng thèng đó nói sao anh kg lấy bút xóa hai số (51..) mà mất công dữ vậy (?????), thái độ rất vui vẻ dù tui chẳng cho xu nào. Cuối cùng khi đóng phí thì đưa 200 bắt đi đổi nên cho luôn