Hạng C
2/9/11
538
388
63
Các hữu ơi cho hỏi, máy nghe nhạc có cổng USB, bây giờ mình muốn nghe nhạc trực tiếp trên điện thoại.

Vậy có thiết bị nào để kết nối Bluetooth qua cổng USB của máy nghe nhạc với điện thoại không?

Hỏi về thiết bị nhận kết nối Bluetooth trên ô tô
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Các hữu ơi cho hỏi, máy nghe nhạc có cổng USB, bây giờ mình muốn nghe nhạc trực tiếp trên điện thoại. Vậy có thiết bị nào để kết nối Bluetooth qua cổng USB của máy nghe nhạc với điện thoại không?
1- Kết nối trực tiếp điện thoại qua cổng AUX
2- Kết nối Bluetooth với máy nghe nhạc qua AUX và Bluetooth với điện thoại.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Cách 3 (nếu máy nghe nhạc của bạn không có cổng AUX)
3 - Dùng máy nghe nhạc có phát FM, có kết nối Bluetooth với đ thoại, thiết bị thông minh nguồn có thể cắm tẩu thuốc hoặc USB.
Lúc này : Bạn kết nối máy phát với thiết bị của bạn = FM và kết nối bluetooth với điện thoại
Chú ý cách này thì chất lượng âm thanh phụ thuộc vào máy phát FM

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
4 - Có thể dùng cỗng USB của máy hát, nối thẳng với ĐT, vừa nghe nhạc được, vừa sạc ĐT luôn.

cách nầy thì khỏi cần dùng bluetooth, khỏi mua, độ thêm đồ .... vì âm thanh sẽ chuyển qua cỗng USB vào máy hát của bạn

Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Nếu thật sự xe bạn có cỗng USB thì
nối cỗng USB với ĐT
Nên nhớ là có nhiều dây chỉ duy nhất sạc mà thôi, do đó bạn phải tìm dây vừa sạc vừa có thể chuyển Data

Sau đó trên máy hát của bạn, bạn chọn cỗng USB mà bạn nối vào

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
5. thay đầu andoid tàu + mặt dưỡng tầm 5 củ đổ lại, có thêm vietmap và google map ;) ;)

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
5 củ thì thôi đừng thay, vì nghe nhạc ko hay = cái dzin
kaka, thì đồ tàu mà, chủ yếu cho có dễ xài thôi chứ muốn hay thì thêm tiền.
Mà nhắc tới HU 2din, mình nghiên cứu cũng nhiều, tạm thời mình lọc chỉ 4 hiệu HU chơi Hi-Res hay là Kenwood, Alpine, Sony và Pioneer. Bác có ngâm cứu vụ này ko? nếu là bác bác chọn hiệu nào cho HU phát nhạc hay?

Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
kaka, thì đồ tàu mà, chủ yếu cho có dễ xài thôi chứ muốn hay thì thêm tiền.
Mà nhắc tới HU 2din, mình nghiên cứu cũng nhiều, tạm thời mình lọc chỉ 4 hiệu HU chơi Hi-Res hay là Kenwood, Alpine, Sony và Pioneer. Bác có ngâm cứu vụ này ko? nếu là bác bác chọn hiệu nào cho HU phát nhạc hay?
Đầu tiên là $ đâu a ơi! Nói về nhạc nhũng e mới làm con apmli DSP 6 channel toi mất con Vision, còn mấy cái HU kia 12-16tr ưu tiên Ken, và Pio nhé a

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
Đầu tiên là $ đâu a ơi! Nói về nhạc nhũng e mới làm con apmli DSP 6 channel toi mất con Vision, còn mấy cái HU kia 12-16tr ưu tiên Ken, và Pio nhé a
View attachment 2671920
Mình cũng đang dùng con dsp 6 kênh của Ken, được cái mỗi kênh a Ken cho ra tới 75wrms, kaka. Cái HU nói thật cũng đang phân vân giữa Ken vs Alpine. Tks bác, hehe