Mình muốn chuyển nhượng hợp đồng mua bán căn hộ cho người khác (mình đã đóng được 2/3 giá trị HĐ, chưa nhận bàn giao căn hộ) thì thủ tục chỉ cần ký HĐ ba bên (bên bán - bên mua - Chủ đầu tư) không cần công chứng, hay là ký HĐ hai bên (bên mua - bên bán) tại công chứng?. Chủ đầu tư có nghĩa vụ hỗ trợ người mua căn hộ khi chuyển nhượng HĐ không?
Bác nào rành cho chi chút tư vấn nhé.
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: BDS_mylove
Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
cầm hợp đồng+hóa đơn VAT ra công chứng khai thấp tí để đóng thuế rẻ.Khi có hóa đơn 2% thuế TNCN lên CĐT làm giấy sang tên hợp đồng là xong thôi

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
cầm hợp đồng+hóa đơn VAT ra công chứng khai thấp tí để đóng thuế rẻ.Khi có hóa đơn 2% thuế TNCN lên CĐT làm giấy sang tên hợp đồng là xong thôi
Mình muốn chuyển nhượng hợp đồng mua bán căn hộ cho người khác (mình đã đóng được 2/3 giá trị HĐ, chưa nhận bàn giao căn hộ) thì thủ tục chỉ cần ký HĐ ba bên (bên bán - bên mua - Chủ đầu tư) không cần công chứng, hay là ký HĐ hai bên (bên mua - bên bán) tại công chứng?. Chủ đầu tư có nghĩa vụ hỗ trợ người mua căn hộ khi chuyển nhượng HĐ không?
Bác nào rành cho chi chút tư vấn nhé.
Cảm ơn các bác.
Cọc với nhau rồi lên cđt đăng ký chuyển nhượng căn hộ.
Sau đó mới đi công chứng . nộp thuế rồi đưa giấy tờ nộp thuế về cđt...
Nói chung em nghe vậy.

• Like
Reactions: BDS_mylove
Hạng B2
23/10/14
439
3.331
93
xin giấy chuyển nhượng từ CĐT là trách nhiệm người bán,đơn giản ko mà call trước cho CĐT rùi lên lấy thôi

Hạng B1
27/4/16
99
832
93
Quy định mới: chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà dự án. Người mua, người bán ra phòng công chứng đóng dấu xác nhận như mua bán nhà đã có sổ. Người bán đóng 2% số tiền đã đóng cho CĐT như thuế TNCN cho nhà nước. Sau đó, CĐT làm thủ tục chuyển nhượng cho người mua.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Quy định mới: chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà dự án. Người mua, người bán ra phòng công chứng đóng dấu xác nhận như mua bán nhà đã có sổ. Người bán đóng 2% số tiền đã đóng cho CĐT như thuế TNCN cho nhà nước. Sau đó, CĐT làm thủ tục chuyển nhượng cho người mua.
Bóp ngay từ đầu luôn, khỏi lách giá thấp luôn :3dcuoi:

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng B2
17/6/16
186
649
93
42
Nghe tên bác khiến e nhớ ra sâm ngọc linh... hehe
Dịch vụ tận răng đây bác, 2 bên mua - bán thống nhất giá bán, phương thức thanh toán, (quan trọng ko kém là thỏa thuận rõ ràng commission trước) và đưa cho e mấy bản chính để e đi photo cho phongd CC... Bác sâm hẹn bên mua tại nhà 1 trong 2, tại cafe hai len, Company, Office... đâu đó e kéo dv CC đến tận nơi ký tên, đóng dấu xong Bác đưa e lệ phí CC rồi hai bên ra về. Mọi chiện còn lại e lo (thuế Bác sâm muốn đi đóng thì tự đi ko thì ủy quyen cho e đi đóng nuôn nà). Khai thuế + nộp thuế xong e đưa mọi giấy tờ cho 2 bên vác lên CĐT... Finished!!!
Sướng chưa Bác sâm @ngọclinh :)
P/s: Bây giờ mua bán lại BĐS người mua - bán được e phục tùng hơn vua, ko fai lêch thếch đến phòng CC làm chi cho mệt !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/10/14
96
90
18
Sẵn đây cho em hỏi thủ tục mua bán căn hộ đã nhận nhà từ CDT nhưng chưa có sổ hồng thì như thế nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuvan
Hạng B2
17/6/16
186
649
93
42
Sẵn đây cho em hỏi thủ tục mua bán căn hộ đã nhận nhà từ CDT nhưng có sổ hồng thì như thế nào ạ.
Ngày nhận nhà từ CDT thông báo thì gần như các dự án là giống nhau bác ah! Tuy nhiên có thể dự án này chú đáo, tận tình hơn dự án kia mà thôi...
Trước tiên trong đây bác hỏi bác @Johnnie371 vì bác mới nhận nhà bên ĐQM. Bên đó cấp cao hi vọng mọi góp ý, dịch vụ sẽ ok hơn nhé. Sau đó có gì e sẽ chia sẻ với bác tiếp !