Tập Lái
11/7/07
38
0
0
trangbinhminh2006
RE: Hỏi về Toyata Crowd 3.0

[Bác binhboong ơi cho hỏi hàng tồn kho là chưa sử dụng hay xe cũ bên ấy nhập về
vậy bác ? Cám ơn bác ]
Thông tin e có được là xe đó là xe lướt nhập về VN từ năm 97 sau đó xuất sang HK nhưng do thủ tục hay vì 1 lý do j đó không được thông quan nên các e nó phải nằm ở cảng HK gần 10năm rồi lại phải về VN.
Những năm đó mà nhìn thấy Bác nào mà đi con này mà không phải các Cụ Biển 80B đi là ngưỡng mộ lắm.
E không nhớ là Royal hay super saloon hồi đó có giá gần 80k

Hạng B2
13/5/07
191
5
0
RE: Hỏi về Toyata Crowd 3.0

Chào các Bác, em cũng đang dùng một em crown nên mạn phép có mấy ý kiến: xe crown đi đầm, chắc, êm ái, nói chung về khoản chất lượng thì tốt (là so cùng các xe cũ với nhau). Tuy nhiên dáng hơi classic một tý (phù hợp với trung niên hơn) hơi cồng kềnh (vì dài khoảng 5m) nên khó xoay sở trong phố. đi trong phố cũng khá tốn xăng (vì nặng đến 2 tấn) đường trường thì ok (xe em chỉ 10,5 lit/100km, xe 3.0 số tự động). có hai loại super saloon (số sàn) và royal saloon (số tự động) Royal saloon thì đồ đạc có chau chuốt hơn (còn chất lượng không biết có hơn không thì em không biết). các thiết bị thì không có gì (không tíu khí, không ABS, EBD..) chỉ có 4 phanh đĩa nhưng cũng khá an toàn. giá xe hiện nay chắc cũng chỉ khoảng trên dưới 20k thôi (tùy theo xe).