Hạng C
8/4/11
889
11.079
93
Thằng con mình 14 tuổi bay 1 mình chẳng thấy ai nói gì

Hạng C
1/1/07
703
7.657
93
44
Các bác cho em hỏi, bé 12 tuổi hoặc dưới cho đi chơi nước ngoài cùng người quen thì thủ tục phải làm gì? Bay Vietjet air không có ba mẹ đi chung chuyến. Book vé chung với ba mẹ nhưng ba mẹ có việc đột xuất đi chuyến sau.
Thank các bác
Đi bt. 12 tuổi ko còn trẻ em nữa.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.851
113
www.phindeli.com
Nhóc mình đi Nhật , Hongkong voi cô nó. Mình làm giấy uỷ quyền + cong chứng tiếng Anh trong vòng 1 buổi là xong.
Mình cũng vậy

Ủy ban bây giờ làm cực kì nhanh nhé @hiep luc

Anh ra UBND P. Tân Quy chứng cái giấy này

Nhân viên tiếp nhận bảo chiều anh quay lại lấy giấy, vì sếp đang bận đi họp chưa ký ngay được. Anh bảo: chiều thì không kịp, vì chiều nay cháu ra sân bay rồi. Chú nhân viên nói: vậy anh chờ em 1 tí ... Rồi lấy xe 2b cầm cái giấy, chạy đi tìm sếp ký và quay lại trong vòng 30p.

P/S: không có quen biết gửi gắm gì hết nha.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Vậy còn chặng bay ở nước ngoài nó có chấp nhận giấy đó không bác?
Em gửi con đi HK cho bạn vì bận thì ra quận làm cái giấy uỷ quyền giám hộ bằng tiếng Anh cho bạn cầm đi. Ghi rõ đi từ ngày... đến ngày... từ A đến B bạn này sẽ thay cha mẹ bé giải quyết mọi việc liên quan đến bé.

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Đúng rồi, cứ ủy quyền công chứng là xong, có thêm bản tiếng Anh là chắc ăn nhất. Bên hàng không hay hải quan đều có thể hỏi vụ này ở các điểm check in, gates hay cửa khẩu.
Nhiều khi cũng không bị hỏi vì kiểm tra không kỹ, thấy có họ giống nhau, ....
Còn trẻ trên bao nhiêu tuổi thì được đi 1 mình mà không cần người giám hộ thì lại là vấn đề của hàng không. Bên cửa khẩu thường cho phép trẻ trên 12t được tự vào 1 mình. Còn hàng không thì tùy, bên em thấy có hãng 14-15t, có hãng tới 16t mới cho phép.

• Like
Reactions: saigon.elgouna