Hạng B1
21/2/10
55
29
18
Hồ Chí Minh
Mình cũng vậy định kg mua chờ đăng kiểm mua luôn 1 lần nhưng sợ bị khó dễ khi đi tỉnh nên ghé đăng kiểm mua luôn. Tem đường bộ mới bằng hạn đăng kiểm và kg cần mang theo xe. Mang giấy tờ theo là dc. Truy thuy mấy tháng đóng trễ luôn.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em mới đi đóng hôm qua..3.2chai..è cổ luôn..đi đóng thì chỉ cầm đăng ký xe làm xong..vô thẳng ô nộp phí..nếu xe cty thì đọc đúng MST và địa chỉ để ra phiếu thu cho đúng..5phút là xong..về tự dán.

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Thiệt mà a..a xin biên bản thử koi mấy chả cho ko :) ? Em lục tung các nghị định thông tư rồi.. không có mức phạt hoặc bất cứ ràn buộc nào khi xe đã hết hạn phí bảo trì đường bộ :p
Chuẩn không cần chỉnh...thêm cái nửa nè: mua xe đi rồi, sang tên mình mà đăng kiểm còn hạn thì cũng tự tin và vô tư đi luôn, không phải đi đăng kiểm lại các bạn nhé.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Dạ trước sau gì cũng đóng thôi em đi đóng luôn cho khỏi phiền phức! Hic

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
@ngotpro: inbox cho tui(thíck public cũng đặng): bằng lái gom hết vô 1 cái PET (A1, A2, B2, E), lỡ bị giựt mất cái bóp chứa cái cạc này thì ntn? Khỏi lái xe? Khỏi chạy môtô? :3danbanh:

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Thiệt mà a..a xin biên bản thử koi mấy chả cho ko :) ? Em lục tung các nghị định thông tư rồi.. không có mức phạt hoặc bất cứ ràn buộc nào khi xe đã hết hạn phí bảo trì đường bộ :p
Phí đường bộ có phải thuế ko bác? Nếu là thuế thì có bị phạt nộp trể đó nha

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
@ngotpro: inbox cho tui(thíck public cũng đặng): bằng lái gom hết vô 1 cái PET (A1, A2, B2, E), lỡ bị giựt mất cái bóp chứa cái cạc này thì ntn? Khỏi lái xe? Khỏi chạy môtô? :3danbanh:
Vi phạm xe nào thì phải ghi đung hạng của loại xe đó.. vi du a di mô to vi phạm thì khi lập bb xx sẽ ghi dc điều khiển B1 B2 C E ví dụ vậy.. chứ sao giam hết dc của ng ta :p

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Hem phải.. cứ chạy đi ko cần mua đâu. Xx bắt cứ xin bb :)
Túm cái váy lại là:
1. Không cần mua vội, chờ đăng kiểm lần tới mua 1 lần luôn (Phương án này dành cho các hạng D trên OS)
2. Còn hạng cóc nhái và nhát cáy như em thì mua đúng hạn càng tốt.
3. Nơi mua: Trung tâm đăng kiểm gần nhất. Mang theo giấy tờ xe.