Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Đi 7 ng thì chi phí vé máy bay & thuê xe gấp đôi đi xe ah...

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2226921

Hi các bác

Em dự định tháng sau sẽ đi Phú Quốc bằng xe. Từ Rạch Giá có phà chở xe ra Phú Quốc phải không các bác? Bác nào đi rồi cho em hỏi là có nên mang xe qua không các bác? Đặt vé có cần phải đặt trước không ạ?

Em ở 3 đêm bên Phú Quốc, nên mang xe qua hay gửi xe rồi qua đó thuê xe, taxi ạ?

Thanks các bác!!

Em đã đi hồi cuối năm ngoái, lúc còn đông vui. Lúc ra PQ em đi từ Rạch Giá, lúc quay vô em xuống ở Hà Tiên.
Từ Rạch Giá ra PQ mất khoảng 3.5g, rồi khoảng 30p chạy từ cảng tới thị trấn Dương Châu nữa.
Từ Hà Tiên chạy về SG em thấy đường khá xấu, đi mệt người.
Ở Rạch Giá đông vui, dọc đường ven biển nhiều quán cà phê đẹp.

Giá vé thì như bác đã liệt kê, nhớ đem theo giấy tờ xe vì biên phòng sẽ kiểm tra ở cảng.

Kì đó em ở PQ hơn tuần lễ nên đem xe qua rất đáng.

Còn bác ở 3 đêm thì em thấy đem xe hơi phí.

Chúc bác và gia đình đi chơi vui.

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Trước h e đi PQ toàn đi máy bay, mà PQ e thấy cũng ko có gì chơi nhiều nếu ở lâu.
Muốn đi xe để trải nghiệm thôi, chỉ lăn tăn là có ông bà đi cùng, nên sợ mấy cụ mệt thôi ah...

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em vừa đi về hôm tết. Phà Rạch Giá chạy nhanh hơn phà ở Hà Tiên. Tiền vé xe 7c tầm 1tr3/lượt khách thì tính theo đầu người. Bác nên gọi đt đặt trước vé để có chỗ lúc đi em k mua vé vì nghĩ đang dịch đến khi ra đó k có vé phải chờ vé vớt, may sao còn trống đúng 1 chỗ.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
  1. Rạch Giá hay Hà Tiên: đều có phà chở xe. Hà Tiên chi phí rẻ hơn, nhiều chuyến hơn... vì quãng đường từ HT - PQ gần hơn.
  2. Long Thành - Rạch Giá/Hà Tiên: 7 tiếng + 2 tiếng dự phòng + 3 tiếng trên biển = 12 tiếng.
Anh bay thì mất 5 tiếng, khoẻ hơn.
  1. Chi phí: gửi xe 1.3 trd/4 người = 325k + vé 300k = 625K/ người # vé máy bay. Lợi hơn tiền thuê Fortuner AT 1.2 trd/ngày.
  2. Xe mình thì đi sướng hơn thuê.
Vài thông tin để Bác cân nhắc.
P/S: 2 lần gần đây Em toàn thuê xe ở PQ để lái.
Em xuất phát ở long thành thì tầm mấy giờ là đẹp bác nhỉ.

Hạng C
3/12/19
723
2.016
93
Đồng nai
e cũng ở Long Thành, năm ngoái có ra PQ chơi cũng bay ra và thuê xe.
Như chi phí các bác trên liệt kê thì chỉ nên mang xe khi ở lâu ( 5 ngày trở lên và đi gia đình đông ( 6 người trở lên). Nếu không thì chi phí nhiều khí mắc hơn cả vé máy bay+ phải đi đoạn đường xa rất oải. PQ cũng k có j để ở quá lâu, theo e nghĩ ở tầm 2 tới 3 đêm là về được rồi :D
Chúc Bác đi chơi vui nhé ^^

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Đi mb thì cũng khó cái là phải book trước, gần đi mà đổi ý cái thì cũng phiền

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bác cứ lấy giờ tàu chạy, trừ ngược lại 9 tiếng là ổn nhé.
  • Vì Long Thành - Rạch Giá: đi từ 6 - 7 tiếng.
  • Bác mang xe thì có mặt tại tàu trước 1 tiếng nữa.
  • còn lại 1 tiếng: dự phòng.

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
e cũng ở Long Thành, năm ngoái có ra PQ chơi cũng bay ra và thuê xe.
Như chi phí các bác trên liệt kê thì chỉ nên mang xe khi ở lâu ( 5 ngày trở lên và đi gia đình đông ( 6 người trở lên). Nếu không thì chi phí nhiều khí mắc hơn cả vé máy bay+ phải đi đoạn đường xa rất oải. PQ cũng k có j để ở quá lâu, theo e nghĩ ở tầm 2 tới 3 đêm là về được rồi :D
Chúc Bác đi chơi vui nhé ^^
Phú Quốc như số 8 và thị trấn Dương Đông là điểm ở giữa các bác ạ, một hướng Nam Đảo, một hướng là Bắc Đảo. Nếu đi Phú Quốc thì :
- 1 ngày chơi Nam Đảo: buối sáng (Dinh Cậu => làng chài Hàm Ninh => suối Thanh => chùa Trấn Quốc => nhà lao Phú Quốc => ăn trưa + tắm biển bãi Sao). Chiều (cáp treo Hòn Thơm => cơ sở nuối cấy Ngọc Trai => về KS). Tối: chợ đêm Phú Quốc.
Các bác có thể bỏ qua Làng chài Hàm Ninh, suối Tranh và nuôi cấy Ngọc Trai: 3 điểm này thì tour họ tổ chức để lấy số lượng thôi, thực tế đi cũng kg có gì. Thời gian sẽ thảnh thơi hơn.
  • 1 ngày chơi Bắc Đảo: 8g xuất phát để 9g kịp vô Safari liền để xem thu, mua tour VIP được chở xe điện và có hướng dẫn viên luôn (tiết kiệm thì rủ ai ghép tour). Trưa qua Vin Wonder ăn trưa và chơi ở đây tới 7g tối, trước thì từ 7g - 8g có nhạc nước nhưng hiện ảnh hưởng của dịch nên nhạc nước tạm dừng).
  • 1 ngày chơi tour 4 đảo, chiều 3g về KS nghỉ ngơi, tắm biển.
  • nửa ngày cuối: nhà thùng nước mắm/hoặc, ở KS nghỉ ngơi.

CHÚC CÁC BÁC VUI VẺ!