Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Làm 1 vòng ra chỗ trạm thu phí, khi gần đến thì đi cập lane trái và quay đầu lại ngay trước trạm thu phí rồi lại chạy lên cầu để lên lầu, nhưng hình như không được phép đón khách trên lầu đâu.
Cam ơm bác, để bửa nào em chạy thử theo bác hướng dẫn, nhưng cũng không hiểu tại sao không cho phép đón khách trên lầu.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Cam ơm bác, để bửa nào em chạy thử theo bác hướng dẫn, nhưng cũng không hiểu tại sao không cho phép đón khách trên lầu.
1/ Trên lầu chỉ đưa khách đi.
2/ Bác chắc đón người đưa người thân đi NN rồi về, chắc phải đón cho khéo giông như đưa đi.

HNS confirmed
Hạng B1
24/3/10
91
153
33
Gửi xe đi bộ lên ga đón, lúc đánh xe lên kiếm chỗ trống trải đậu để thoải mái đem hành lý lên thôi bác(chạy tuốt lên khúc trên). Lấy biên lai trả tiền đậu xe đưa cho trạm thu phí ngay cổng vào sân bay khi bác chạy ra.

Hạng B1
17/11/13
86
81
18
Các bác trước khi vào sb rước người nhà hay khách nên váo trang web Flightradar24.com, gõ cái số hiệu chuyến bay đến ở cái mục " Search " nó sẽ cho biết cái mb đó đáp chính xác lúc mấy giờ, kể cả là nó đang bay ở đâu để có thể biết khi nào đến TSN. Cái này hữu ích khi hôm nào mưa to mb bay lòng vòng ko đáp như dự kiến, mình xem biết chắcđể canh giờ chạy vào rước đỡ tốn tiền gửi xe hay đỡ mất thời gian chờ đợi. Các bác nên gõ đúng số hiệu chuyến bay, trên điện thoại cũng có thể tải ứng dụng này để xem, nhưng nếu kết nối 3G hay internet mà chậm thì khi gõ số hiệu xong nó hiện lên cái hình máy bay đó cũng chậm rì, nên chờ 1 chút sẽ thấy. Kể từ khi máy bay nó bắt đầu bay từ nước ngoài thì đã hiện trên radar rồi. Còn nếu bác gõ mà chờ hoài ko thấy nó báo tức là nó chưa bay hoặc máy bay đã đáp xuống rồi.

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Các bác trước khi vào sb rước người nhà hay khách nên váo trang web Flightradar24.com, gõ cái số hiệu chuyến bay đến ở cái mục " Search " nó sẽ cho biết cái mb đó đáp chính xác lúc mấy giờ, kể cả là nó đang bay ở đâu để có thể biết khi nào đến TSN. Cái này hữu ích khi hôm nào mưa to mb bay lòng vòng ko đáp như dự kiến, mình xem biết chắcđể canh giờ chạy vào rước đỡ tốn tiền gửi xe hay đỡ mất thời gian chờ đợi. Các bác nên gõ đúng số hiệu chuyến bay, trên điện thoại cũng có thể tải ứng dụng này để xem, nhưng nếu kết nối 3G hay internet mà chậm thì khi gõ số hiệu xong nó hiện lên cái hình máy bay đó cũng chậm rì, nên chờ 1 chút sẽ thấy. Kể từ khi máy bay nó bắt đầu bay từ nước ngoài thì đã hiện trên radar rồi. Còn nếu bác gõ mà chờ hoài ko thấy nó báo tức là nó chưa bay hoặc máy bay đã đáp xuống rồi.
Cam ơn bác, em đã thử mà chuyến bay chưa cất cánh nên không thấy (OZ 73 dự kiến hạ cánh TSN 10h30pm)

Tập Lái
13/1/22
17
11
3
42
Bác nếu cẩn thận hơn thì đón người nhà xong thì đưa ra bãi xe lên xe là an toàn nhất. Đón người nhà thì quá đơn giản rồi. Đón khách mới mệt. Bọn em đi đón khách toàn phải nói khéo để khách ra bãi xe rồi lên xe luôn. Và một số điều nữa thì chỉ có cánh xe hợp đồng mới biết :D

Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
Các bác cho hỏi thăm ga đi trong nước ở TSN mấy hôm nay có đông ko ah? Tôi bay chuyến 9.40’ sáng mai mà ko biết nên đi từ quận 7 mấy giờ thì hợp? Ra sớm thì ngại ngồi chờ lâu tiếp xúc đông người! Đi muộn thì ngại thủ tục test lằng nhằng lỡ chuyến bay! Cám ơn các bác.