Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
trường Vinhempich cũng có dạy hạng C đó bác, trường này ở Nguyễn Oanh, bãi xe ở Nguyễn Văn Lượng

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
Chào các bác,

Chả là ông già năm nay 63 tuổi rồi, nhưng vẫn còn sức khoẻ tốt, nay muốn thi lấy bằng lái B2 có được không các bác? nghe nói tren 60 là không cho thi không biết có đúng không?
Cám ơn

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
xitrum nói:
Chào các bác,

Chả là ông già năm nay 63 tuổi rồi, nhưng vẫn còn sức khoẻ tốt, nay muốn thi lấy bằng lái B2 có được không các bác? nghe nói tren 60 là không cho thi không biết có đúng không?
Cám ơn

Vẫn học và thi bình thường bác ạ. Ba em vừa thi xong cách đây 2 tuần. Đầu tuần sau nhận bằng.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Chào các bác,
Em vừa có bằng lái xong, học hành, thi cử đàng hoàng..hì..

Đúng là bây giờ học B2 rất khó và lâu lắc..học phí, thời gian thi mỗi nơi một kiểu.
EM học ở Trung tâm dạy nghề Bình Thạnh, học phí 2.710.000 đ, đến khi thi đóng thêm 1 triệu (bao gồm lệ phí thi, tiền thuê xe cảm biến 2 tiếng, tiền đi đường khi thi đường truờng) vậy tổng chi phí là 3.710.000 đ , em học hồi tháng 7, đến tháng 12 thi sát hạch, có chứng chỉ nghề sơ cấp rồi mới thi sát hạch. Và vì 2 lý do trên (học phí rẻ, thời gian thi ngắn) nên hồ sơ đắt như tôm tươi, phát là hết.
Còn về việc có học lý thuyết hay không, có cần dợt tay lái hay không...về lý thuyết,em nghĩ bác chịu khó bỏ chút thời gian buổi tối để đi học, để nắm rõ các loại biển báo và luật. ở nhà tự học sẽ dễ lười và dễ nản. Thời buổi bây giờ chạy xe mà không rành luật thì chỉ có bổi dưỡng XXX dài dài..còn về việc dợt tay lái, bác cần dợt cho cứng vì thi cảm biến, có nhiều nguyên tắc phải nhớ mới qua được.
Có những chỗ giới thiệu kg cần học, đến ngày thi chắc chắn đậu...hoặc chỉ đóng tiền rồi chờ có bằng...bác nên cân nhắc...hỏi xem họ có hồ sơ gốc đề sau này mình đổi bằng lái không...vì bằng B2 chỉ có giá trị 5 năm. Nếu không có hồ sơ gốc thì 5 năm sau bác bỏ cái bằng luôn, mua bằng khác nhe!
Vài lời chia sẻ.

Tập Lái
17/12/09
3
0
0
xitrum nói:
Chào các bác,

Cám ơn

Bác đưa cụ đi khám sức khoẻ có hình đóng dấu giáp lai, BV mà xác định cụ đủ sức khoẻ để thi thì sẽ được thi.

Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
xitrum nói:
Chào các bác,

Cám ơn

63 tuổi rồi lái xe vẫn được nhưng nếu có sức khoẻ có vấn đề thì theo em nên để con cháu cầm lái, các cụ có tuổi rồi, phản xạ, tai mắt chậm lái xe không an toàn lắm (được cái các cụ đi lại cẩn thận hihi)
Em biết ở nước ngoài 70 tuổi vẫn lái xe ầm ầm, nhưng điều kiện giao thông bển nó tốt hơn!

Tập Lái
20/1/10
1
0
1
Chào bạn,

Mình muốn có bằng nhanh và vì bận nên chỉ học được vào thứ 7 và CN. Nếu được bạn giúp mình với nhé. PM cho mình.

Thanks

Hạng B2
1/5/08
112
0
18
hoc B2 di pac, pac nen hoc o Hai Nam di (tren duong Phan Dang Luu (doi dien tram xe cuu hoa), em thay o do dạy dc dó,giao vien nhiet tinh,ko lam kho hoc vien, ty lệ dau la kha cao (hơn 95% cao nhat TP,ban em da hoc rui,ko co j fai chê) con hoc o Tien Bo thi ty le dau khoang 80% thui

Tập Lái
31/8/09
43
0
6
phandzung nói:
Chào bạn,

Mình muốn có bằng nhanh và vì bận nên chỉ học được vào thứ 7 và CN. Nếu được bạn giúp mình với nhé. PM cho mình.

Thanks

Mình học ở Hoàng Gia ở đường Nguyễn Thiện Thuật Q3 vào ngày T7, CN không à. 2 ngày này hơi đông phải đăng ký trước 1-2 tuần và trả thêm mấy trăm phụ phí lúc đăng ký. Có bằng nhanh thì không rõ, thường cỡ 7-12 tháng.