Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
văn hóa phương đông lúa nước mà bác :D
Mà tùy suy nhgĩ mổi người thôi
Có những thứ nó như tôn giáo ấy - ko cãi được đâu .:D
Vâng, em biết văn hóa phương đông, em cũng chẳng muốn cãi làm gì :).
Bản thân em cũng rất tin phong thủy, luôn gọi các thầy phong thủy là thầy.
Nhưng 1 số bác cứ lấy 1 số ví dụ đơn lẻ các bác ấy thấy để coi như là biết tất cả và hướng mọi người phải theo thì không ổn.
Có 1 số qui luật để mình suy ngẫm:
1. Quy luật chọn lọc tự nhiên: Bác nào không ở được mặt đường, không ở được vị trí ngã 3, đường đâm... thì bán đi, sẽ có bác khác ở được và phát triển tốt.
2. Qui luật bù trừ: Điểm yếu của người này lại là điểm mạnh của người khác, nỗi khổ của người này lại là niềm vui sướng của người khác... thế nên bác Dyktily-Rio mới mua được giá rẻ và bán giá đắt kiếm khẩm tiền.

Dạo quanh thành phố, các tập đoàn bán lẻ, kinh doanh chuỗi... sao toàn ở ngã 3 đường, nơi 2 mặt tiền hay 3 mặt tiền đề bị đâm chọc lung tung, không trực diện thì đâm chéo, không thì ngang hông hoặc sau đít... sao các bác ấy phong thủy kém thế mà lại cứ ngày càng có nhiều chi nhánh vậy?

Từ cái chung chung thì em cho rằng, ở đâu tốt là phù hợp với từng người, bác nào không có khiều kinh doanh, chỉ thích yên tĩnh thì tìm chỗ yên tĩnh mà ở, bác nào thích nhộn nhịp, có khiếu kinh doanh, thích kinh doanh thì ngã 3, mặt đường các bác ấy tiến.
Em không thích ở chung cư, nhưng em không thể chê chugn cư. Em hợp hướng Đông nhưng em không thể nói hướng tây xấu... tóm lại xấu tốt, tùy quan điểm mỗi người.

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
mua ở thì nên cân nhắc, mua kinh doanh thì không sao, được giá thì chơi. Mua ở thì tùy thuộc đường đâm vào lớn nhỏ, mức độ lưu thông có lớn ko...