Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn
RE: Hỏi về xe GX470 Lexus!

Trích đoạn: mb_fan

Em cũng có phần đồng ý với bác. Thường thường, đi xe tầm tiền này là để làm ăn, bảo vệ tính mạng. Lexus thì làm ăn tốt nhưng bảo vệ tính mạng thì phải coi lại, cũng mỏng như Toyota thôi. Bác nào ấn thử 1 em Lexus và 1 em Mer đi. Em ấn rồi đó. Cứ như Altis và Focus:D. Nhớ canh phần phẳng nha, mấy phần đó mới lộ ra độ mỏng. Mấy bác mà ấn thử mấy chỗ cong hay gờ thì cũng bằng không thôi

Bác đã có kinh nghiệm bị tai nạn với em Lex nào rồi hay sao bác phán chắc thế ?
Lex cũng ngang ngửa phân khúc hạng sang với Mer, Bim đấy chứ bác ?
Nhìn trong khoang xe nó đâu cũng thấy airbag thế mà, trừ khi bị thiên thạch rơi trúng thì botay....:D hix

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/07
107
1
0
lexus.com

Có nhiều tính năng hơn GX nhiều không bác ?
Em của bác đời nào, màu gì thế bác ?
em chưa tiếp xúc với GX nên ko biết,xem trên lexus.com thì thấy nó cũng tương tự nhau thôi!mà giá thì cao hơn nên em nghĩ la tính năng cao hơn.xe em(chính xác là bố em)màu đen.thế bác đi xe gì vậy,GX hả bác,em thấy con GX cũng lực lưỡng lắm nhưng em thích con LX hơn

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

@mb_fan: Nếu nói như bác thì ở nước ngoài người ta bỏ ra nhiều triệu dollar mổi năm cho crash test để làm gì nhỉ. Chỉ cần hỏi mấy hãng xe cái vỏ mỏng hay dầy là kết luận xe có an toàn hay không rổi. Em thấy bác thích xe Mercedes nên nhận xét của bác có phần thiên vị. Trong forum này có bác kgnsoftware đang chạy GX470 và bác sguard đang chạy LX thì nhận xét của 2 bác đó về GX470 là chính xác nhất. Vài ý kiến cá nhân nếu có gì sai mong các bác thứ lổi.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em ko muốn cãi lộn làm chi. Em công nhận là em có thiên vị Mer. Để hôm nào OS nhà ta làm 1 cuộc test về độ cứng đi rồi các bác biết. Với lại, khi bác đã bỏ nhiều tiền ra mua một xe, hiếm khi bác chê xe mình ( chê để người khác nói là mua nhầm á), đa số là khen. Việc xe ngon hay không thì cũng tùy người, tùy nhu cầu. Nếu nhu cầu không cao thì Lexus có khi ok, nếu như nhu cầu cao thì Mer có khi còn ko đạt tiêu chuẩn nữa. Còn về người thì nhiều lắm, chẳng hạn như đi xe quèn quen rồi, đi xe ngon thì hài lòng. Cũng có người khó tính ( ba em chẳng hạn), đi Mer còn không hài lòng ( ổng không hài lòng chiếc GL450 lắm). Em không muốn tranh cãi với các bác. Còn về an toàn, mình chỉ cần chạy vừa phải, không tranh giành thì không sao, chẳng đụng ai. Em ưu tiên xe cứng là vì tối ngày 30/4 vừa rồi, ở ĐN hướng về TP HCM ( gần cầu ĐN thì phải), có 1 vụ đụng xe dây chuyền khoảng 8-9 chiếc làm em càng thêm ưu tiên về độ cứng. Chiếc Lacetti chạy đầu do né 2 em honda nên thắng gấp, làm mấy chiếc chạy sau tông vào. Trong đó, chiếc Escape, Jolie không bị móp. Các xe khác như Land Cruiser, Zace, Altis, Lacetti bị móp, điển hình là em Zace áp chót bị em Escape biển 65M-8888 tông rớt cản sau, móp phía sau. Em thấy cũng nhiều vụ rồi nên ưu tiên xe cứng là vậy. Theo mức độ móp ( không nhiều lắm), em thấy các xe chạy tốc độ khoảng 40-60 km/h.

Em thì chưa có dịp may mắn bị tai nạn với Lexus nên không biết. Chẳng qua là em đã ấn thử vào vỏ của chiếc RX tại Sing, GX tại VN và các xe Toy tại VN. Em thấy Lexus cứng hơn Toy 1 chút nhưng vẫn mỏng hơn Ford và Mer. Em chỉ lo khi bị tai nạn thôi. Xét về tính năng thì Mer hơn Lexus. Xét về kinh tế, tiện dụng thì Mer không thể nào bằng Lexus được. Có gì sơ sót, các bác bỏ qua cho. Em ko muốn khiêu khích, chẳng qua là nghĩ sao nói vậy.

Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn

Em ủng hộ bác chia sẻ nhiều kinh nghiệm quý báu cho anh em cùng học hỏi.
Chớ nên cãi cọ nhau mất thời gian vô ích.
Tiện thể, hôm nào bác cho em ngắm ké em GL450 của bác với nhé. Đa tạ bác.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Nhất định rồi. Khi rước GL 450 về, em sẽ làm 1 bài tổng quát về GL450, lúc đó em nhờ anh Hải photoshop (chú thích) để các bác dễ hiểu, xóa biển luôn, rồi up lên cho các bác xem. Miễn là đừng bàn về gia đình em ( chủ nhân nó). Khoảng tuần sau sẽ có, chậm nhất là tuần sau nữa. Không biết có nên dán sticker OS ko ta?