Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Em đây-lâu lắm rồi mới vào OS và gặp ngay cái topic này của bác TUANHONG.Trước hết em xin được thứ lỗi do không xuất hiện trên này.
Xem comment của bác TUANHONG,em bữa lâu rồi có gặp bác ấy nói về cái vụ trục này rồi.Khi đó em rất bất ngờ vì trước đó khi thay nhớt ở Cộng hoà (garage Xuyên Á-chuyên về Merc) em cũng kiểm tra gầm mà không thấy gì cả,vả lại cũng không nghĩ xe mới mua chưa đến 3 năm mà đã gỉ sét tới như vậy.Mà khi em đi không thấy giật gì hết.Đến lúc nghe bác ấy nói em cũng không tưởng tượng ra cái khớp răng gỉ sét đó nó như thế nào,vào đây nhìn hình mới thấy.Thực sự em bây giờ cũng không biết nói ntn về cái trục này.
Còn về cái loa sub của em chỉ là cái thùng loa rời em đặt trên sàn,đằng sau hàng ghế 3,mà em cũng không dùng từ lâu rồi vì nó chiếm chỗ quá.
Cái vụ ồn (có lẽ xuất phát ở bên hông sau bên phụ)em xin nói thế này:hôm đi cùng bác Tuấn và ông cụ (hôm giao xe)em mới thấy nó lạo xạo,em có bảo bác Tuấn về kiểm tra xem có phải do loa cửa (loa gin theo xe) bị sao không.Sau đó bác Tuấn có nói kiểm tra không sao cả.Rồi mãi sau đó em mới nhớ hôm Tết vừ rồi chở gia đình đi chơi Hà tiên,có ghé qua nhà người quen ở Kinh Tư (Tân Hiệp-Kiên Giang).Em cho xe leo lên cái đò (giống như cái phà nhỏ),khi xuống khỏi đò cái mỏ bàn phà có hất lên đụng vào chắn bùn sau bên phụ(chắn bùn có bị móp-không biết bác Tuấn đã sửa lại chưa).Bác Tuấn kiểm tra xem có thể bị sút ốc gì đó nên nó kêu rẹt rẹt đó thôi.Còn xe này em xài sao nó vẫn vậy,không có ý gì ở đây cả.
Vậy em có đôi lời để các bác hiểu thêm.
Dù sao em vẫn trân trọng các ý kiến của các bác!

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Chào bác Chevy, thực sự cái xe cũng làm e đau đầu và k yên tâm như lúc chạy thử xe. Em k gắn thêm bất cứ thứ gì, mang về cứ thế chạy thôi. Đường SG ổ gà, ổ voi nhiều, chay chậm vì xe đông nhưng vẫn k êm như lúc chạy thử. Đủ thứ tiếng động trong xe mà e k biết kêu cái gì và bắt đầu từ đâu. Em cũng quá bận nên k tự kiểm tra được và k muốn đem ra cho thợ vọc nát thêm.
Lúc nào đó, chắc em phải tự siết từng con ốc bên trong lại rồi tính tiếp.
Em đã thay cây láp cách đây đúng 1 tuần nhưng vẫn còn tiếng động "bụp" nhỏ khi đạp ga trở lại sau khi buông ga chạy trớn. Có lẽ chờ cây láp về quá lâu (6 tháng) nên ít nhiều cũng có ảnh hưởng đến các khớp răng khác.
Em bức xúc quá vì em k chạy xe 1 mình, có cả bà cả, anh chị em nên bị nói hơi nhiều sau khi mua xe với số tiền k nhỏ.
Cảm ơn bác

Last edited by a moderator:
RGV
Tập Lái
5/1/12
16
2
3
mình theo dõi topic khá lâu ,và thực sự cũng thấy không ổn với cách trả lời cảu bác CHEVY2007.Nội thất không thể cũ đi 1 sớm 1 chiều dc,cái xe cũng không thể cũ đi 1 sớm 1 chiều dc

Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
@ chevy2007 : xe rexton đi sướng đít thế mà bác chê àh ,qua em đổi xe offroad đi cho nó nhạc đủ bass đủ chép nhé heheh, xe thì có mới tinh trong thùng khui ra chạy còn có lúc không vừa ý huống chi xe đã qua sử dụng bác ơi..

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Bác máydầu ơi,
Em thích Land cọc của bác, thà là xe cũ 20 - 30 tuổi thì dễ lắm bác.
Xe chỉ mới vài tuổi thì phải khác chứ bác.
Hơn nữa Land cọc cũng không có nhiều nội thất để kêu đâu bác, chỉ có cách âm không tốt thôi.

Land cọc của bác có chiếc nào ngon bổ rẻ không? Không cần tút cho bắt mắt, em chỉ quan trọng chất lương nguyên thủy của nó thôi.