Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
Em đang định mua 1 căn 70m2 ở đây.
Hôm trước đi xem nhà mẫu thì cực kỳ ưng ý.
Nghe sell nói là thầu xây dựng là Coteccons và An Phong cũng thấy an tâm

Nhưng đọc trên mạng thì thấy An Phong chỉ làm móng còn Xuân Mai mới là thầu chính. Tra tiếp thông tin mấy dự án XM thầu thì thấy mất niềm tin quá

Biết là thằng nào cũng dính phốt. Như Novaland, Nam Long cũng từng dính phốt.
Nhưng bị dính nhiều như thằng này thì em mới thấy
Cảm giác như đang mua chung cư bình dân của Đất Xanh hay Quốc Cường Gia Lai chứ ko phải cc siêu sang như Xuân Mai pr

Xuan Mai cũng có xây 1 cái Eco green city gì đó ở HN, lên mạng search thì thấy 1 mớ thông tin bán cắt lỗ:
...

Còn cái sàn bê tông lắp ghép của XM thì nghe bảo ưu điểm là xây nhanh, tiết kiệm chi phí, nhưng tuyệt đối ko sử dụng để xây nhà cao tầng

Hôm qua sell có gửi cái hợp đồng cho vợ chồng em, đọc thấy chơi chữ nhiều quá:
+ Như bàn giao hoàn thiện mà các thiết bị bàn giao ghi của 2,3 hãng khác nhau, ví dụ:

Điều hòa: Điều hòa loại multi hiệu Samsung, Daikin hoặc tương đương
Vậy nửa bàn giao tương đường Samsung hay Daikin?

+ Hay cái điều khoản này:

Trong trường hợp Diện tích Thông Thủy thực tế khi bàn giao Căn hộ tăng lên hoặc giảm đi vượt quá 10% so với diện tích sử dụng Căn hộ ghi trong Hợp đồng này, Bên Mua có quyền lựa chọn tiếp tục thực hiện hợp đồng hoặc thoả thuận chấm dứt hợp đồng.

Với giá 50-55tr/m2 và em định mua căn 70m2 thì nếu bàn giao mất 10% thì coi như mình mất trắng hơn 350tr ^^

Giờ em mất hết niềm tin vào dự án này rồi, có bác nào bơm tiếp cho em chút niềm tin để em tiếp tục ko a (Lưu ý là em mua để ở)

Dạ inbox hộp thư giúp e nhé

Hạng D
4/8/11
1.048
4.267
143
Sao trên mạng bảo là nền móng có kết cấu yếu hoặc nhà cao tầng thì tuyệt đối không nên sử dụng sàn bê tông lắp ghép.

http://nhakhungthep.vn/nha-thep-tien-che-dan-dung-ad53.html

View attachment 2048175
Á ù...thằng kỹ sư kết cấu và cái team của nó ký bản vẽ thiết kế, nó không sợ, thằng kỹ sư thi công nó dám nhận thi công, ra shop drawing các loại cũng không sợ, chưa kể chủ đầu tư, bảo hiểm, duyệt thẩm định các cấp không sợ...thế mà bác gu gồ linh tinh rồi sợ viễn vông. Nếu nói tuyên bố chống động đất mà lung lay tý đã sập thì em không dám nói chứ ở Việt nam mà dám ăn đến nổi sập cao ốc chết người thì chưa tệ đến mức đó.

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
Á ù...thằng kỹ sư kết cấu và cái team của nó ký bản vẽ thiết kế, nó không sợ, thằng kỹ sư thi công nó dám nhận thi công, ra shop drawing các loại cũng không sợ, chưa kể chủ đầu tư, bảo hiểm, duyệt thẩm định các cấp không sợ...thế mà bác gu gồ linh tinh rồi sợ viễn vông. Nếu nói tuyên bố chống động đất mà lung lay tý đã sập thì em không dám nói chứ ở Việt nam mà dám ăn đến nổi sập cao ốc chết người thì chưa tệ đến mức đó.
dự án fores city tại malai củng áp dụng phương pháp thi công tiền chế này, xây dựng nhanh chóng và cách âm củng hiệu quả.

Tập Lái
21/3/17
17
20
3

Không có cái lí luận nào ra hồn.