Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Hi anh @Ba Văn , em mới tập lái nên có câu hỏi đơn giản thôi ạ:

1/ Tài chính 6 tỷ thì có nên mua đất ở Thủ đức ko ạ, với yêu cầu: Ngang từ 4,5m trở lên. Đường ô tô quay đầu và chui vào nhà được.

2/ Nếu là Thủ đức thì nên chọn khu vực nào? Và nếu không phải Thủ đức thì có lựa chọn nào tốt hơn ko ạ?

Chào Anh @Ba Văn, E xin phép hỏi A một câu ạ
E nhớ A đã nói, khi mua đất thì cần theo nhu cầu và mục đích của mình mà tính toán.
Nay E có có 2 lô đất như thế này,
- Lô thứ 1: Diện tích 5x15, giá 1ty4 (tính thanh khoản rất cao ). Lô này nằm Khu dân cư hiện hữu đông, gần sông ( cách sông 50m).Cách trung tâm thành phố 5km, đường bê tông hiện trạng 5.5-6m, dân cư nhìn qua có vẻ hiền hòa và an ninh
- Lô 2: 17x30 , giá 1ty4 (lô này tính thanh khoản chậm , nó gồm 3 lô 6-6-5). Lô này thì dân cư thưa , nhưng xung quanh và đối diện vẫn có nhà ở., Cách trung tâm tp 8km, đường be tông hiện trạng 3.5-5m; cách quốc lộ 1A 400m. Khu này dân trí có vẻ không cao lắm và hơi vắng vẻ.
Với mục đích mua để trong 3-5năm ( E vay 1/2 giá trị- khoảng 700tr). A cho E lời khuyên với ạ
E cảm ơn Anh.
Cả hai anh mình ko rõ mua cho nhu cầu gì? Để sử dụng? Hay đầu tư?

• Like
Reactions: leanhnsg
Hạng B1
11/9/12
62
30
18
Theo cá nhân mình, thời điểm này đầu tư ở SG tỷ suất sinh lời ko còn hấp dẫn. Mua làm tài sản thì ok, mà đã mua làm ts thì kiếm cái có dòng tiền mà mua.
có dòng tiền là sao bác? ý là thanh khoản tốt ạ?

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
ban đầu e định để ở, nhưng sau nghĩ lại thì ưu tiên đầu tư hơn ạ, tầm 2-3 năm.
Mua đầu tư trung hạn thì ko lỗ đâu, chỉ là lãi ít/nhiều, cái này thuộc về duyên số, trừ khi chọn nhầm cái tranh chấp, pháp lý ko vững, bị quy hoạch, ..., tầm tiền 6 tỷ thì anh ráng xíu quất moẹ nó nền TĐC trong khu ĐTL cho nó nhẹ lòng. Có 1 cái anh cần lưu ý là TPHM sẽ có thay đổi về QH rất lớn, đặc biệt ở TPTĐ. Mua đất trong dân hoặc loại phân lô nhỏ lẻ rất dễ ăn đạn.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Một cái nền như thế này:

Sale rao với ngôn từ "siêu phẩm". Boà moẹ, mua đi, rồi xây làm sao?

Giờ,
đầu tư đất nền ở SG,
ngoài câu chuyện tỷ suất sinh lời,
nó còn câu chuyện thuế,
câu chuyện về qui phạm xây dựng,
câu chuyện về quy hoạch,
Câu chuyện về hoàn công,
...
ko đơn giản chỉ là mua trả tiền rồi ngồi chờ.

Mà,
Cái nào coi được đụng tới cũng trên chục tỷ trở lên. Tầm nhìn từ xa trên 10km, mấy thể loại này 1tr$ sẽ được bàn luận trong các buổi trà dư tửu hậu, đất/nhà trong khu ổ chuột làm sao chen chân :rolleyes:

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Một cái nền như thế này:
View attachment 2655655View attachment 2655655
Sale ra với ngôn từ "siêu phẩm". Boà moẹ, mua đi, rồi xây làm sao?

Giờ,
đầu tư đất nền ở SG,
ngoài câu chuyện tỷ suất sinh lời,
nó còn câu chuyện thuế,
câu chuyện về qui phạm xây dựng,
câu chuyện về quy hoạch,
Câu chuyện về hoàn công,
...
ko đơn giản chỉ là mua trả tiền rồi ngồi chờ.

Mà,
Cái nào coi được đụng tới cũng trên chục tỷ trở lên. Tầm nhìn từ xa trên 10km, mấy thể loại này 1tr$ sẽ được bàn luận trong các buổi trà dư tửu hậu, đất/nhà trong khu ổ chuột làm sao chen chân :rolleyes:
Sau này anh Ba có lên mạn Lâm Đồng, Daklak không anh Ba?

• Like
Reactions: Ba Văn