Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng C
21/7/20
877
10.632
93
Em thấy có HD góp vốn với sổ tên chủ đầu tư, khi bác mua thì cdt làm thủ tục chuyển nhượng HD góp vốn từ người góp vốn cũ sang tên mình đó bác, còn sổ đỏ cdt đưa mình giữ thì đâu có cắm bank được ạ. Em cũng có 1 lô khu này, cũng đang tính xây vì nghe mấy người hàng xóm bảo xây xong ra sổ đỏ cá nhân. Em cũng ko rành bds lắm nên có gì ko đúng nhờ bác Ba và các bác chỉ bảo thêm ạ.
Góp vốn nghĩa là nó dùng tiền đấy để làm xyz, người góp (mình) toàn chịu thiệt thôi, bây giờ nhà nước đã cấm rồi.

Tập Lái
16/4/16
36
300
53
Chào bác @Ba Văn. E có miếng 120m hem 8m đường 836. Rất gần vòng xoay Phú hữu. Khu vực này giờ dc bao nhiêu một mét vậy bác. E đang muốn bán nên nhờ bác đánh giá dùm

Hạng D
26/9/09
1.982
6.136
113
Anh Ba cho hỏi. Em có 2 cô, một cô hơi ô mai xấu nhưng là con một, bố mẹ có nhà cửa đất cát bao la ở quận 9; còn cô kia xinh nhưng cả nhà đang ở chung căn hộ chung cư PMH.

Em nên chọn cô nào?
anh chọn được chưa
và anh bỏ cô nào rồi ? :rolleyes:

Hạng C
19/2/20
516
504
93
Không sắp nổi đâu anh, chắc 2023 mới có tí động tĩnh; đã đền bù xong và được chấp thuạn chủ trương đâu :)
Ủa nhìn bên đó toàn sình lầy, lau sậy không mà đền bù chưa xong à. Nếu vậy thì cái vành đai 2 chắc lâu lắm mới khép kín được. Nhìn cái đoạn nối vào xa lộ Hà Nội thấy toàn nhà là nhà, tiền đâu mà đền bù...

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113
Dear bác @Ba Văn
Đúng thật vậy bác ơi, nó chỉ có Hợp đồng mua bán. CHỉ sợ là xảy ra tình trạng như hồi xưa, hợp đồng mua bán theo kiểu góp vốn cùng chủ đầu tư, nó cắm bank thì ... Có cách nào biết được hồi xưa CĐT và F0 không mua bán theo kiểu góp vốn không bác. Vì thực ra, nhà em để giành sau này an cư nên không quá nóng vội việc có sổ.
Kính!

Em thấy có HD góp vốn với sổ tên chủ đầu tư, khi bác mua thì cdt làm thủ tục chuyển nhượng HD góp vốn từ người góp vốn cũ sang tên mình đó bác, còn sổ đỏ cdt đưa mình giữ thì đâu có cắm bank được ạ. Em cũng có 1 lô khu này, cũng đang tính xây vì nghe mấy người hàng xóm bảo xây xong ra sổ đỏ cá nhân. Em cũng ko rành bds lắm nên có gì ko đúng nhờ bác Ba và các bác chỉ bảo thêm ạ.

Góp vốn nghĩa là nó dùng tiền đấy để làm xyz, người góp (mình) toàn chịu thiệt thôi, bây giờ nhà nước đã cấm rồi.
Nếu sổ mang tên cty thì giao dịch ko còn Hợp Đồng Góp Vốn nữa. Lúc này là Hợp Đồng Mua Bán. Dạng này pháp lý tương đối ổn (nếu cty giao sổ cho cá nhân giữ), chỉ là ko vay bank được thôi.
Tuy nhiên phải xem kỹ nội dung hợp đồng. Nhất là điều khoản xây dựng, hoàn công, cấp sổ cá nhăn.

• Like
Reactions: Misa85 and wormym
Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
36
Ủa nhìn bên đó toàn sình lầy, lau sậy không mà đền bù chưa xong à. Nếu vậy thì cái vành đai 2 chắc lâu lắm mới khép kín được. Nhìn cái đoạn nối vào xa lộ Hà Nội thấy toàn nhà là nhà, tiền đâu mà đền bù...

Hihi chắc thế quá, hihi..

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113
Chào bác Ba và các bác. E đang nhắm khu vực Bình Trưng Đông để an cư, tài chính chỉ khoảng 3t không biết có tìm được miếng nào ở các đường số không ạ? Và ở khu vực này thì có tiềm năng gì? Cần lưu ý gì không ạ? Rất mong được chỉ giáo
3tỷ hơi khó kiếm. Q2 mua được với khoản tài chính này thì cứ mua thôi, miễn pháp lý nghiêm.

• Like
Reactions: thuan68
Hạng D
30/9/19
1.514
5.185
113
Santa Ana
Hỏi nghe hơi báng bổ nhưng anh Ba nghĩ mấy khu nghĩa trang tự phát nằm trong mấy khu dân cư hiện hữu có cơ may di dời không? Trưa nay em đi coi lô đất giá khá mềm ở Phú Hữu mà gần sát đó có hơn chục ngôi mộ sợ vãi @_@

• Like
Reactions: Tran hà
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113
Hỏi nghe hơi báng bổ nhưng anh Ba nghĩ mấy khu nghĩa trang tự phát nằm trong mấy khu dân cư hiện hữu có cơ may di dời không? Trưa nay em đi coi lô đất giá khá mềm ở Phú Hữu mà gần sát đó có hơn chục ngôi mộ sợ vãi @_@
Q9 có một số nơi đã và đang, ko biết chổ này sao.