Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/3/05
18
463
48
Bác làm quận 3, vậy có thể cân nhắc chung cư Carina trên đường Võ Văn Kiệt, hướng quận 6, quận 8. Đường rộng thoáng dễ đi hơn hướng quận 9 qua, giá cũng khá mềm.

• Like
Reactions: Peaceminusone
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Bác làm quận 3, vậy có thể cân nhắc chung cư Carina trên đường Võ Văn Kiệt, hướng quận 6, quận 8. Đường rộng thoáng dễ đi hơn hướng quận 9 qua, giá cũng khá mềm.

Mình cũng nghĩ như vậy. Với tầm tiền đó và vị trí đi làm ở đó, mua căn hộ ở Q8 (Him Lam, Giai Việt, Carina), Q7 (Hòang Anh), Q6 (Him Lam CL) thì lựa chọn đầy ra. Mà xung quanh ăn chơi đủ cả.
Nói chung là dân mua nhà bây giờ bị truyền thông thần thánh hoá khu Đông quá

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Chào các bác,
Mình đang kiếm căn hộ chung cư không quá xa trung tâm với giá cả hợp lý, giao thông thuận tiện. Rất thích quận 2 khu vực xung quanh Xa lộ Hà Nội nhưng giá mắc trên trời :(.
Có người bạn chỉ mua căn hộ The Eastern ở Quận 9. Mình đã đến xem và thấy khá ưng, chất lượng và giá cả phù hợp. Có điều mình không biết giao thông chạy vào quận 3 có khó khăn không. Vì The Eastern quá xa nên phải chạy xe 4B là chắc rồi. Mình nghe nói ở Mai Chí Thọ hay bị tắc do container, không biết đi từ cao tốc xuống rồi chạy ra Xa lộ Hà Nội có vấn đề gì không?
Rất mong nhận được ý kiến của mọi người về chung cư và nhất là vụ đi lại từ Q9 vào trung tâm.
Cám ơn các bác rất nhiều.
The Eastern nó có xe shuttle bus đưa đến Diamond Plaza mỗi ngày đó bác. Bác có thể gửi xe máy ở gần Diamond Plaza, sáng đi shuttle bus vào rồi lấy xe máy đi làm. Chiều thì ngược lại. Họ có shuttle đến PMH luôn.

Nếu bác đi 4 bánh thì bác lên cao tốc rồi đi thẳng qua Lương Định Của về cầu Thủ Thiêm luôn rồi vào trung tâm. Bác quẹo vào Mai Chí Thọ cũng được nhưng đông xe.Nói chung giao thông cũng rất tiện lợi.

Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
6h sáng The Eastern -> Cao Tốc -> Lương Định Của -> Cầu SG đường này ok không kẹt nhé.

Mấy bác phán XLHN đoạn Tây Hòa kẹt là chả biết The Eastern ở đâu cả :D Chả có ai chạy ngược từ đó lên tận Tây Hòa, rồi mới ra XLHN cả, trừ khi bị ẩm IC :D

Hạng B1
28/12/15
77
83
18
40
www.vngroups.com
The Eastern ra Quận 3 có 2 hướng để đi ( 4 bánh cao tốc thì khỏi bàn nhé ) đối với 2 bánh có 2 hướng đi :
Hiện tại : Ra Nguyễn Duy Trinh - Mai Chí Thọ - Quận 1 - Quận 3
Tương lai : Song hành - Mai Chí Thọ - Quận 1 - Quận 3 ( rút ngắn được ít thời gian tại đường Song Hành nối với Đỗ Xuân Hợp )

Tập Lái
29/1/16
0
29
13
43
Cám ơn các bác.
Nghe các bác chia sẻ mà thấy tình hình có vẻ căng quá. Chỗ mình làm sớm nên mình đi từ 6h sáng, không biết giờ đó có kẹt xe không ạ?

6h sang thi vo tu di. Ma nen chay cao toc, duong thoang ma. Het cao toc chay MCT vao XLHN qua cau SG truoc 7h cha bao gio ket xe. Tuong lai 2 3 nam nua di Luong Dinh Cua nhanh hon. Nha khu nay gia hop ly. CDT xay xong moi ban nen chat luong dam bao, kg phai kieu CDT Vietnam, vua xay vua ban. Co nhieu loi nhuan thi chat luong okie, loi nhuan ma thap -> CDT thay doi thiet ke tum lum

• Like
Tập Lái
1/10/13
20
129
28
theo quan điểm cá nhân của em ( dân thích bđs và là dân "địa phương" bác hãy chọn Flora Anh đào or trên trục Đỗ xuân hợp ) , giá gần như ngang nhau. Nhưng bác đến tham quan sau 18h sẽ thấy sự khác biệt( cả 2 dự án để so sánh) :D . chúc Bác nhau tìm được nhà mới

• Like
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Mình cũng nghĩ như vậy. Với tầm tiền đó và vị trí đi làm ở đó, mua căn hộ ở Q8 (Him Lam, Giai Việt, Carina), Q7 (Hòang Anh), Q6 (Him Lam CL) thì lựa chọn đầy ra. Mà xung quanh ăn chơi đủ cả.
Nói chung là dân mua nhà bây giờ bị truyền thông thần thánh hoá khu Đông quá
Em cũng đồng quan điểm với bác Asia, khu đông em cũng ko ham. Có lẽ do em dị ứng với XLHN từ thời ông già tuần nào cũng bắt theo ổng lê lết SG-Biên Hoà trêm chiếc 84 cũ =))

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.