Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Em có ông anh nói là ở trạm thu phí nó lấy 40k nhưng đưa vé 10k của trạm an sương - an lạc. Có bác nào bị trường hợp này không?

Em cũng đíu hiểu tại sao cái trạm thu phí nó kg nằm đầu đường hay cuối đường mà lại nằm ngay khúc giữa. Mới đi lần đầu, chạy đc vài phút tới trạm thu phí tưởng hết đường. Qua trạm thu phí thì kg thấy biển báo tốc độ gì, chỉ có biển hết giới hạn 40. Tưởng ra đg dẫn rồi nên chỉ dám chạy 80.
Còn cao tốc dalat kg biết tốc độ tối đa đc bao nhiêu vì suốt tuyến kg thấy 1 cái biển báo nào. Tới bùng binh giảm xuống 30. Qua bùng binh chẳng thấy biển hết giới hạn 30. Bó tay

Hạng C
17/5/11
777
14
18
neveroff nói:
tran long nói:
Các bác cho hỏi từ Vũng Tàu về theo QL 51 muốn rẽ vào cao tốc TP.HCM-LT về HCM thì rẽ phải hay trái ạ? Không thấy sơ đồ đường dẫn vào cao tốc phía QL51?

từ VT về gặp cao tốc cứ rẽ phải, 1 số xe sai lầm đi thẳng mong tìm đường rẽ trái làm xa hơn& lâu hơn do phải đi thêm 1 đoạn mới quay đầu lại được
đến cao tốc rẽ phải là lên luôn hả bác ? e toàn chạy qua bùng binh rùi quay đầu ko ah

Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
neveroff nói:
tran long nói:
Các bác cho hỏi từ Vũng Tàu về theo QL 51 muốn rẽ vào cao tốc TP.HCM-LT về HCM thì rẽ phải hay trái ạ? Không thấy sơ đồ đường dẫn vào cao tốc phía QL51?
từ VT về gặp cao tốc cứ rẽ phải, 1 số xe sai lầm đi thẳng mong tìm đường rẽ trái làm xa hơn& lâu hơn do phải đi thêm 1 đoạn mới quay đầu lại được

neveroff nói:
tran long nói:
Khác nhau đấy bác :
1. Rẽ phải gặp ngay biển 40km/h 1 khúc rất dài ( cho đến khi vượt qua QL 51 1 khúc )
2. Đi thẳng một chút rồi quay đầu thì chạy được 80km/h

Nên đi thẳng và quay đầu "có thể" xa hơn chút nhưng lại nhanh hơn nhiều, nhất là đỡ ức chế cái tốc độ 40km/h !!!

Hạng C
17/5/11
777
14
18
e thấy quay đầu cũng nhanh mà , đi 1 đoạn có tí xíu là vào ngay cao tốc rùi

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
neveroff nói:
tran long nói:
Đúng mình cũng bị sai ở chỗ lày :p

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
SG-LT-TL769-DG tuyến đường cực đẹp được khuyên nên thay cho tuyến QL1 truyền thống để đi ĐL hoặc miền Trung.

Hạng C
2/5/11
770
32
28
thuanbkck nói:
wusnat nói:
SG-LT-TL769-DG tuyến đường cực đẹp được khuyên nên thay cho tuyến QL1 truyền thống để đi ĐL hoặc miền Trung.
Chuẩn ko cần chỉnh.
Chỉnh nữa sẽ không còn chuẩn :D