Hạng D
10/12/13
2.513
6.229
113
Bác chủ sai rồi. Dù đi mua xe, muốn lái thử phải kiểm tra bằng đã. Hồi em đi mua người ta bảo chắc ăn, lỡ tai nạn thằng chủ xe đền thí bà:confused:

Hạng D
2/2/12
1.080
1.495
113
Mars
1 bài học nữa nhỉ? Mai mốt ai đòi lái xe hỏi bằng lái đâu? Hok có em xin lỗi ngồi sau em chở. Hehe.

Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Mustafa nói:
Bác chủ sai rồi. Dù đi mua xe, muốn lái thử phải kiểm tra bằng đã. Hồi em đi mua người ta bảo chắc ăn, lỡ tai nạn thằng chủ xe đền thí bà:confused:
Dạ đúng e sai mà ngu nữa, thôi từ nay xin chừa ạ !
Nhiều người sao liều quá, e đi coi mua xe chủ xe kêu lái thử e còn ớn nữa là, xe lạ, dù lái ngon cũng đâu chắc ăn ! E lên xe lạ phải ngồi khoảng 5-10p cho quen rồi mới lái

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
34
HCM
langtulangthang nói:
Nhớ hôm đi mua Escape ra N.V.Linh chạy thử, em làm liều phang lên 100 mà bác chủ ngồi bên cạnh mặt mũi không còn giọt máu!
bác đang đóng phim 2 FAST 2 FURIOUS 10 hả

Hạng B2
3/6/13
236
114
43
Sài Gòn
Bán xe mà không cho lái thì cũng khó lắm ạh.
Em nghĩ trước hết là nhìn người (em nghĩ không quá khó), cảm thấy ổn và tin tưởng thì mình cũng vui vẻ cho lái. Còn thấy cà tơn thi mình mới vặn vẹo hỏi tế nhị bằng lái, nhân tiện ngó coi là lấy bằng hồi nào. Nếu vẫn ko có bằng hoặc thấy nghi nghi gì đó thì mình bẽ chuyện từ chối khóe hoặc từ chối thẳng luôn ạh.

Trước tết em cũng đi coi mua xe dùm, coi 4 chiếc đều được cho lái rất niệt tình ạh. Tới chiếc thứ 4 thì lấy luôn em nó.

Chúc bác chủ bán mau lẹ.

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Ơ thế em lái hơi gà thì muốn mua xe mà không lái thử thì làm sao cảm nhận được con xe có ưng ý mình không nhỉ. Mọi việc phó mặc cho người test xe hoặc chủ xe ( Chủ xe tự lái ). Lỡ người test vì muốn lấy được tiền cò phán lung tung thì làm sao ạh

Hạng B2
9/1/13
174
19
18
tcrazy nói:
Nhiều kẻ tưởng mình có ít tiền mà nghĩ mình triệu phú, học ít uống nhiều lít
tcrazy nói:
Nhiều kẻ tưởng mình có ít tiền mà nghĩ mình triệu phú, học ít uống nhiều lít

thận trọng khi gọi người mua xe là Kẻ... kẻo bị bác T and T và bác HT Ccường(PreviaClub) sửa lưng... hehe:mad:

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Bác cũng liều thật, đưa bằng lái còn không dám giao xe nói chi đến đang tập lái.

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Em bị một lần với Oser luôn.

Anh Oser thấy em đăng bán xe thì pm kì kèo giá mấy lần qua lại, cuối cùng tưởng ảnh đã chịu giá em đồng ý cho thử xe. Hẹn nhau tại quá cafe, thì ảnh mang theo một anh khác. Vừa gặp nhau là kẻ chê người hùa tiếp: Sao giá nầy mày khôg mua xe ấy xe kia mà mua xe này chi vậy. Anh Oser tưởng đã chịu giá thì nay lại so giá xe em với 1 chiếc một chiếc đang rao bán trên Box mua bán giống xe em nhưng đời cũ hơn, đã chạy được >30km, hai đời chủ và model thấp hơn, trong khi xe em thì mới cáo, chạy lướt mới 6000km. Bó chiếu!

Nhưng dù chê thì chê họ cũng đòi chạy thử. Anh đi theo Oser leo tót lên lái. Mới chạy ra đường Nguyễn Kiệm là em nghi rồi vì lái xe kiểu gì mà quẹo không thèm xi nhan, chân ga thì cà giựt làm như không biết chạy số tự động. Cuối cùng khi về lại quán cafe anh cầm tài đánh một quả vòng qua đường quá hớp xém táng vô 1 chiếc 2b. Ảnh rất hậm hực chửi um thằng 2b, dù ảnh sai, khiến em chỉ sợ 2b nó đập xe em. Cuối cùng khi 2b đi rồi ảnh nhấn ga cho xe tiếp tục đánh hết cái vòng khiến xe leo lên lề quẹt cái cảng xe em nghe rột một phát muốn đứt con tim em.

DCM!!! Em chỉ muốn đạp hai anh khốn đó ra khỏi xe ngay luôn. Sau cùng mở cửa xe ra, anh oser mới reg nick còn ráng trả giá lần cuối. Em nói: Thôi, ông đi mua chiếc kia cho rồi.

Éo đủ tiền thì nói mịa cho nhanh, còn đòi thử xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/1/13
174
19
18
có lần mình cũng rao bán Previa 92. khách đến xem là 2 gã trung niên. sau dọ xét họ cũng tuyên bố vung vít từng chạy nhiều xe này nọ...khi mở capo phía trước xem máy,1 gã mình lo tiếp chuyện.gã kia không biết thế nào mà thanh chống nắp capo zin tuyệt đẹp bị gấp lại thành 3 khúc để đóng nắp capo lại huhu...
gã kia thấy vậy liền bẻ ngay lại và xin lỗi rối rít. nhưng đã muộn thanh chống nắp capo không bao giờ đẹp như lúc zin. rồi họ lặn mất tăm....thật hết biết.