Thảo Luận Hôm nay e đi bấm số

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Chúc mừng Bác đã cưới vợ 2 và chuyển Nhà (room) mới:)) Em cũng định như Bác, tuy nhiên Vợ cả em nó không thích tiếng máy, độ ồn của Traiblaze (nó lại cầm tiền) nên đánh chịu:); Em thì đợi đến 29/9 chạy thử xe Everest rồi quyết định: Everest hoặc Pajero Sport 2.4.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Chúc mừng bác chủ có đc v2 như ý.
Em đã rước 1 em Focus Trend 4D đc 3 tuần, cũng thấy khá ổn.
Cũng đã xem tướng, mông, ngực 1 em 7D, nếu FE bán zầy thì chắc em sẽ xuống tay với con cờ rờ vờ, không chơi FE, cũng đã xuống cọc và đang hóng như bác Quocdp.
Cơ chế thị trường mà, cái nào ngon thì mình múc.

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Chúc mừng bác chủ có đc v2 như ý.
Em đã rước 1 em Focus Trend 4D đc 3 tuần, cũng thấy khá ổn.
Cũng đã xem tướng, mông, ngực 1 em 7D, nếu FE bán zầy thì chắc em sẽ xuống tay với con cờ rờ vờ, không chơi FE, cũng đã xuống cọc và đang hóng như bác Quocdp.
Cơ chế thị trường mà, cái nào ngon thì mình múc.
CRV e cũng đi xem rồi, tổng quan là đẹp. E chỉ chê cái không gian khá bí bách, trần hơi thấp, e cao 1m75 ngồi hàng 2 còn tí xíu là đụng đầu, ngồi full 7 chỗ nghĩ là ko ok lắm. Thêm cái sale bảo phải thêm cả mấy chục chai pk nữa mà còn ko có xe nên thôi chuyển hướng luôn, ko lăn tăn e này nữa

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
26/3/11
506
463
63
Chúc mừng Bác đã cưới vợ 2 và chuyển Nhà (room) mới:)) Em cũng định như Bác, tuy nhiên Vợ cả em nó không thích tiếng máy, độ ồn của Traiblaze (nó lại cầm tiền) nên đánh chịu:); Em thì đợi đến 29/9 chạy thử xe Everest rồi quyết định: Everest hoặc Pajero Sport 2.4.
Nếu bác thích everest thì có thể đợi qua năm sau chắc sẽ có km, chứ giá giờ e thấy là khá cao với bản bi turbo, còn Pajero sport nếu bác thích máy xăng thì lấy bản full 4x4 máy 3.0 khá ngon, thích máy dầu 2.4 thì chỉ có bản thiếu thôi mà giá cũng 1060 rồi,opt so với giá này là ko ngon.

• Like
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
CRV e cũng đi xem rồi, tổng quan là đẹp. E chỉ chê cái không gian khá bí bách, trần hơi thấp, e cao 1m75 ngồi hàng 2 còn tí xíu là đụng đầu, ngồi full 7 chỗ nghĩ là ko ok lắm. Thêm cái sale bảo phải thêm cả mấy chục chai pk nữa mà còn ko có xe nên thôi chuyển hướng luôn, ko lăn tăn e này nữa
Em thì không gấp nên em sẽ chờ xem sao bác ạ.
Pajero thì em chưa thử luôn, mai em sắp xếp ra coi con Pajero xem thế nào, chứ con Trai bắp thì thấy không ổn rồi.
Trên diễn đàn có bác chơi con Traib, em thì thà lấy Xpan còn hơn.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
cụt hứng ghê ta, tưởng ổng bấm số Everest giờ về khoe ai dè là Trai bá dơ....
Thôi, miễn a vui là được rồi.
À, Rì viu giùm xem độ ồn từ bên ngoài với từ khoang máy vào nha.

• Like
Reactions: tuanphong1909
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác tính mua Everest bản nào thế ạ? đang hóng bác nào mua rồi review đây :D

• Like
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Bác tính mua Everest bản nào thế ạ? đang hóng bác nào mua rồi review đây :D
Haha, em tính mua bản 4x2 nếu máy khỏe, chạy bốc. Nếu không thì xem bản 4x4;
Hôm nay em đi xem xe, chưa được đi thử, nhưng hơi thất vọng 1 chút về cảm nhận ban đầu về Everest:
Hàng ghế thứ 3 không ngả được nên hơi tù.
Nội thất đẹp, ngon, nhìn rất xịn. Nhưng nổ máy thì tiếng ồn động cơ vọng vào khoang lái làm em hơi thất vọng so với kỳ vọng :) Em xin tự so sánh độ cách âm của FE so với các xe như sau (em đã thử đủ các loại xe này):
Traiblaze< Fortuner << Pajero Sport < Everest < Santafe 2018; (tất cả đều máy dầu)
3 con Pajero Sport, everest, Santafe không có sự chênh lêch đáng kể khi nổ ga ăng ti;
Khi chạy ra đường thì Pajero Sport cách âm động cơ thua Santafe 2018 đáng kể, nhưng lại hơn về cách âm gầm xe.
Các công nghệ trên xe thì phải xảy ra tình huống, sự lớn cố mới đánh giá được xe nào thông minh, an toàn hơn.
- Điểm thất vọng lớn nhất của em về FE là xe hơi rung nhẹ khi nổ ga ăng ti, không biết khi chạy có hết hay không? Có lẽ máy dầu nào cũng thế - nhưng mọi người tung FE lên cao quá làm em hơi hụt hẫng khi đi xem xe.
Tóm lại: theo em Ford Everest vẫn chỉ là chiếc xe 7 chỗ máy dầu như bao xe khác, Bác thích con nào thì quất thôi ạ. Riêng em đi xem xe về thì hơi lung lay, và cân nhắc lại con Pajero Sport máy dầu hoặc xăng, vì bên đó có mấy em Sale rất nuột, mời khách Bia và không bán kèm lạc như Ford:))