Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Hốt rác bên đây thì sang bển cũng địa vị hốt rác, khéo còn hốt rác hạng B vì hạng A là da trắng rồi
Oày, hồi lâu rồi em có coi ở đâu, nghề hốt rác bên Mẽo cũng ngon lắm nghen, vì bị thiếu nhân lực

• Like
  • Haha
Reactions: CuBiMi and Perenco
Hạng D
26/3/17
2.621
4.701
113
Phương tây vấn nạn liên quan tới xe cộ như trộm cắp nguyên con, trộm phụ tùng, phục hồi xe tai nạn thì VN gọi bằng cụ.
Xe hơi với nó cũng như xe máy với mình. Trộm xe máy, trộm ic, trộm heo dầu....xe 2 bánh thì phương Tây gọi VN bằng ông tổ. Hehe

Hạng F
28/8/19
6.706
11.404
113
Palm Beach, Florida, US
Nói về tội phạm, thì Mỹ nhiều nơi khủng khiếp!
California, Chicago, New York năm nào cũng tranh nhau nhất nhì ba thứ hạng " Tội phạm nhất nước Mỹ", băng đảng chia nhau từng khu, ngã 4 đúng nghĩa.
Cali có San Francisco, Oakland, San Jose, Los Angeles, là tệ nhất. Ăn cắp xe, ăn cắp đồ (Đập kiếng xe), ăn cắp bộ trung hòa là thường...
Để Mình kể trải nghiệm!
Ngày xưa, có 1 lần cả đám SV Việt Nam thuê 1 con Explorer, nhét cả 8 đứa, Mình lái, từ SF lên LA chơi. ( Mình ko phải SV, chẳng qua con Vợ nó là SV nên đi chung, Nó cũng ko phải du học sinh).
Đi mua sắm, vào 1 Shop mua cái áo đằng sau có chữ Los Angeles ( dạng chữ hoa văn) kèm số 13...
Hôm sau, mặc cái áo đó đi qua chổ khác, đang đứng cột đèn hút thuốc thì có ngay 1 thằng nhóc Mỹ Trắng tới. Đầu tiên nó hỏi xin thuốc với thái độ rất ư là tự tin...Mình nhìn nó, 4 mắt đọ nhau mấy seconds... Đầu nhảy ngay số " Thằng này ko đơn giản là xin thuốc!"... Kinh nghiệm bao năm lăn lộn cũng chả thừa, lúc nào cũng phải bình tĩnh.... Rồi hỏi lại Nó: " Mày muốn mấy điếu?"
- Nó bảo " Just 1"
- OK, cho nó 1 điếu còn lịch sự móc Lighter mồi cho Nó.
- Lúc này Nó mới hỏi Mình " Mày ở đâu tới vậy?"
- Mình nói : SF!
- Nó nói: Mày khách du lịch, Tao OK, dù Tao ko thích bọn SF chúng mày. Nhưng mày mặc cái áo này thì chỉ được phép từ ngã 4 đằng kia trở đi. Nhưng Tao thích Mày, Tao tên Josh, cứ gọi Tao là J... Bất cứ lúc nào, Mày có tới đây, gặp chuyện gì cứ nói mày Bạn Tao... Mà nhớ đừng mặc cái áo đó nữa! Rồi cụng tay cụng chân!
Chưa và chưa hết đâu.
Về lại SF, mặc cái áo đó đi làm, 1 hãng ở San Jose, ... Mấy thằng Mễ quen nó nói
" Mày dám mặc áo đó đi làm cũng gan dữ, Nó là của bọn LA, Mày đang ở SF đó, Mày ra đường là bị bắn ko biết lúc nào đâu!"....
Về tìm hiểu mới biết:
Nó ko chỉ là của LA, mà vốn kẻ thù của bọn SF.
Nó còn là Logo của băng MS13, nổi tiếng về tội phạm nhất nước Mỹ.
Cái áo này, thấy lâu rồi Trấn Thành nhà ta có mặc lên Show, chắc Him cũng ko biết Nó bá đạo thế nào. Chỉ $15 1 cái rẻ bèo nhưng...đừng mua mặc thì tốt hơn nếu ở Mỹ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Mặc áo lịch sự thì ko chịu, mua mấy cái áo vớ vẩn chi cho nó khổ .
Mình chẳng bao giờ mặc áo địa danh nơi nào hết, cứ áo hiệu ko hình, chữ mà mặc ko sợ thằng nào.

Hạng F
28/8/19
6.706
11.404
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chẳng bao giờ mặc áo địa danh nơi nào hết, cứ áo hiệu ko hình, chữ mà mặc ko sợ thằng nào.
Haha... Lúc đó biết gì!
Đi du lich, thấy đẹp thì mua ..ai dè :D
Bởi vậy thằng J kia mới ko chấp " ko biết ko có lỗi"!
Sau này, chả bao giờ mua áo địa danh để thể hiện " Tao từ đâu tới hay Tao đã ở đâu!" ...Trừ quốc gia!

Hạng F
28/8/19
6.706
11.404
113
Palm Beach, Florida, US
0Còn 1 lần ở Boston ( Move over to Boston), thuê nhà ở Dorchester, là nơi sầm uất, người Việt, Asians, ở rất đông!
Lúc đó cũng mùa đông, trời lạnh lắm, hết thuốc, mới đi bộ cũng tầm 1/2km đi mua thuốc lá ( Lúc đó Boston thuốc mắc lắm, mắc gấp đôi CA, 1 gói cũng $12, nhưng lỡ bị làm con nghiện đành chịu :( ).
Khi về, thấy phía sau 1 thằng đen trùm áo đi sau, ngược lại có thằng nữa... Thấy ngay có mùi tanh tanh, vừa khi thằng trước còn 10m, Mình vọt ngay nhảy ra đường chạy qua bên kia đường...quay lại nhìn thấy 2 thằng đang đứng tẽn tò...
Chậm vài giây, chỉ cần thằng trước chặn lại là thằng sau dí dao :D

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Mặc áo viết ba cái chữ lăng nhăng thì chỉ nên mặc ở VN. Đã từng nghe ở mỹ có bố mặc áo in hình mấy ông tranh cử tổng thống bị tụi nó thấy và vào viện luôn