Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Đúng gùi anh. Chứ ở xứ mình mà bảo quảng cáo láo thì nó nói là "thử nghiệm trong điều kiện tiêu chuẩn"(chuẩn nước nào?). Cháy xe thì tại bị đỗ xăng giả, còn túi khí mà k bung thì là do đâm k đúng kỹ thuật.
À, nói riêng vụ cháy xe thì đúng hầu hết xăng giả là thủ phạm.
Nhớ hồi xe 2b, 4b cháy hà rầm...cứ đổ cho chập điện. Đến hồi lòi ra bắt cả 1 Super Enterprise làm xăng giả bán ko biết bao nhiêu Litter, hằng bao nhiêu năm trời ( Nghe đâu đến giờ còn chưa bắt hết!?).
Nhớ lại, lúc đó Mình cũng x/đ xăng có vấn đề bởi nó cháy quá nhiều, từ bèo đến sang. Hồi xưa có ai bèo bằng con Wave Tàu mà nó có cháy đâu !!! Nghe tin bọn khốn đó bị bắt thấy vui ghê.
Mà thống kê lại xem, từ hồi khui ra bây giờ có nghe xe cháy hàng loạt nữa đâu, cá biệt cũng có nhưng ko còn liên khúc nữa.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.277
113
Nói giữ lời nha. Tớ là có ý định về mở 1 cái Dealer + Garage nho thiệt là nhỏ mà nó ngọt, kèm cung cấp Parts và Nhập xe chính hãng từ Mỹ. CL và uy tín là ưu tiên...
Các Bạn thấy nó có khả thi ko? Mọi góp ý và lời khuyên đều trân trọng!
Triễn thôi a! ít nhiều a cũng góp phần xây dựng
À, nói riêng vụ cháy xe thì đúng hầu hết xăng giả là thủ phạm.
Nhớ hồi xe 2b, 4b cháy hà rầm...cứ đổ cho chập điện. Đến hồi lòi ra bắt cả 1 Super Enterprise làm xăng giả bán ko biết bao nhiêu Litter, hằng bao nhiêu năm trời ( Nghe đâu đến giờ còn chưa bắt hết!?).
Nhớ lại, lúc đó Mình cũng x/đ xăng có vấn đề bởi nó cháy quá nhiều, từ bèo đến sang. Hồi xưa có ai bèo bằng con Wave Tàu mà nó có cháy đâu !!! Nghe tin bọn khốn đó bị bắt thấy vui ghê.
Mà thống kê lại xem, từ hồi khui ra bây giờ có nghe xe cháy hàng loạt nữa đâu, cá biệt cũng có nhưng ko còn liên khúc nữa.
Bên Mẽo có xăng giả hả a? Động cơ Nu bển cháy như rươi, a có thể gú gồ để biết thêm chi tiết :D

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Xe Kia mà gặp tai nạn là bẹp dúm luôn chứ chưa cần tới túi khí bung, nhìn mấy vụ tai nạn ở VN chủ đi xe Kia đa số chết thảm, cố tí mua Huyndai đỡ hơn anh em ạ.
Mình thì chưa biết Kia hay Huyndai VN mỏng và khung yếu thế nào nhưng đa số xe ở VN Mình biết nó mỏng manh thiệt.
Mình ám ảnh hoài ngày xưa ở VN có 1 vụ tai nạn gì ở P.13 Q.PN, xe chở 13 người đi ngay T6 ( Ấn tượng vì con số nó tâm linh quá!).
Chiếc xe khách đi ngược chiều chỉ bị móp trái chút xíu ( ko phải đối đầu và cũng chẳng quá nhanh) trong khi chiếc 16 chổ bị xé làm đôi cứ như xé giấy, tan nát như bị đánh bomb. Chết hết cả xe là vậy. Nếu nó cứng, có thể nó lật vài vòng, chết là có nhưng sẽ ít hơn.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Triễn thôi a! ít nhiều a cũng góp phần xây dựng

Bên Mẽo có xăng giả hả a? Động cơ Nu bển cháy như rươi, a có thể gú gồ để biết thêm chi tiết :D
Xăng giả ở Mỹ cũng có.thể, hiếm nhưng ko.loại trừ, vì tiền thì bọn xấu có từ cái gì.
Cháy xe cũng có, do lỗi đc cũng có nhưng...phải thật lòng là rất nhiều chủ xe ở đây, bọn nó NGU lắm luôn.
Mình từng thấy cái đèn Check Engine nó sáng, bảo nó là có problem, Nó bảo lại " Tưởng nó là đèn báo xe đang nổ máy" ...
Chưa kể đèn Engine nó báo vì 1 lỗi nào đó trước khi Oil nó problem ( Cùng 1 đèn)... Cứ chỉ biết chạy đến khi Khô nhớt, thế là nó cháy thôi.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.277
113
Xăng giả ở Mỹ cũng có.thể, hiếm nhưng ko.loại trừ, vì tiền thì bọn xấu có từ cái gì.
Cháy xe cũng có, do lỗi đc cũng có nhưng...phải thật lòng là rất nhiều chủ xe ở đây, bọn nó NGU lắm luôn.
Mình từng thấy cái đèn Check Engine nó sáng, bảo nó là có problem, Nó bảo lại " Tưởng nó là đèn báo xe đang nổ máy" ...
Chưa kể đèn Engine nó báo vì 1 lỗi nào đó trước khi Oil nó problem ( Cùng 1 đèn)... Cứ chỉ biết chạy đến khi Khô nhớt, thế là nó cháy thôi.
Ối! E đến ạ a, để e hỏi a @Osin xem xem chạy khô nhớt bị pan, bị lúp-pê hay gì gì … có dẫn đến cháy hay ko nghen.
Cháy là đặc sản của tập đoàn này mấy năm nay, xứ người ta có lịch sử hơn 100 năm xài xe có khác, toàn thích tốt gỗ-bọn loè loẹt thì nó tốt nc sơn :D

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Ối! E đến ạ a, để e hỏi a @Osin xem xem chạy khô nhớt bị pan, bị lúp-pê hay gì gì … có dẫn đến cháy hay ko nghen.
Cháy là đặc sản của tập đoàn này mấy năm nay, xứ người ta có lịch sử hơn 100 năm xài xe có khác, toàn thích tốt gỗ-bọn loè loẹt thì nó tốt nc sơn :D
Khỏi hỏi hắn, hắn đang chạy VW mà mình chứng kiến từ đầu tới đuôi con VW do 1 bé SV chạy, vừa mới đậu xe vào là cháy trùm đầu xe... Vừa hoảng mà khóc, Mình bảo chắc nó nóng quá, có thay nhớt, châm nước mát gì ko....??? Em nó ngơ cặp mắt long lanh ướt đẩm thút thít " Em có biết cái đó đâu, từ hồi mua xe Em chỉ biết chạy'"... :(

Hạng F
29/10/16
11.593
22.262
113
Pháp
Khỏi hỏi hắn, hắn đang chạy VW mà mình chứng kiến từ đầu tới đuôi con VW do 1 bé SV chạy, vừa mới đậu xe vào là cháy trùm đầu xe... Vừa hoảng mà khóc, Mình bảo chắc nó nóng quá, có thay nhớt, châm nước mát gì ko....??? Em nó ngơ cặp mắt long lanh ướt đẩm thút thít " Em có biết cái đó đâu, từ hồi mua xe Em chỉ biết chạy'"... :(
Đúng vậy ..bà chị em chuyên biết đổ xăng, leo lên xe chạy, và em là người kiểm tra nhớt, nước thường xuyên ... bà chị lấy bằng lái từ 1984 lận, bây giờ vẩn vậy. lâu lâu qua kiểm tra củi lửa

Em lúc trước cho bà chị mượn chiếc 525i, thế là ....chuyện gì xãy ra đã xãy ra ....banh máy và vào nghĩa địa :):):)

Mấy xe sau nầy thì ...chừng nào cháy đèn cặp cái ODB check là xong, hù bả vài phát là đem đi sửa hay thay ngay ...

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Chị mình, bên Mẽo, mua cũ chiếc Honda Odyssey đời 9X, cũng khen chạy ngon đáo để, đến một ngày đang chạy bon bon trên cao tốc thì bốc khói và nằm đường, nhờ chủ cũ ra coi thì khô hết nhớt! Vợ mình, bên này, cũng lên xe và đi, ko cần biết thông số xe đang hiển thị là gì. Âu đó cũng là bệnh chung của nhiều chị em. Nhiều anh chuyên xe cộ thì thấy chị em kỳ lạ, chứ mình thấy cũng bình thường. Như chuyện đánh răng mình thấy nó quá ư là cỏn con, vậy mà ko ít người vẫn để răng hư :D