Hạng D
11/2/11
1.307
2.375
143
www.falkentire.com
Em cũng thích 5 chỗ gầm cao hơn 7 chỗ gầm cao. Lí do là khi có 7 chỗ sẽ phát sinh thêm nhu cầu chở người ngoài.
Nhà mình 4 người
Đi đường xa
Mình cầm lái, vợ ngồi ghế phụ ngủ
Băng sau đưa lớn nằm ngủ
Băng cuối đứa nhỏ nằm ngủ
7 chỗ ngủ đã hơn 5 chỗ

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Nhà mình 4 người
Đi đường xa
Băng sau đưa lớn nằm ngủ
7 chỗ ngủ đã hơn 5 chỗ
Cho nằm kiểu thế chỉ có ở VN. Người đằng sau dễ say xe, mệt mỏi, mất an toàn. Quan trọng hơn là từ đầu tháng sau là bị phạt bác nhé.

Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Nhà mình 4 người
Đi đường xa
Băng sau đưa lớn nằm ngủ
7 chỗ ngủ đã hơn 5 chỗ
Ngồi trên xe thì phải mỗi người phải ngồi yên trên ghế và cài dây an toàn chứ nằm nguyên băng ngủ đúng là chỉ có ở Việt nam thật.

Hạng D
11/2/11
1.307
2.375
143
www.falkentire.com
Ngồi trên xe thì phải mỗi người phải ngồi yên trên ghế và cài dây an toàn chứ nằm nguyên băng ngủ đúng là chỉ có ở Việt nam thật.
Lúc bọn con nít nó lăn ra ngủ thì đi mà nói lý lẽ với nó :D
"Con ạ, con phải học tập phong cách sống phương tây, ko được nằm ra ghế ngủ nhé"

Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Lúc bọn con nít nó lăn ra ngủ thì đi mà nói lý lẽ với nó :D
"Con ạ, con phải học tập phong cách sống phương tây, ko được nằm ra ghế ngủ nhé"
Làm ba như bác thật sự phải xin lỗi bác, bác quá vô tâm! Đáng ra vợ bác phải ở cạnh 1 đứa nhỏ để trông chừng nó ngủ, còn 1 đứa ngồi ghế cạnh bác thì ngả ghế ra để ngủ. Đằng này vợ chồng bác ngồi hết phía trên, vợ bác an tâm ngả ghế ngủ, để mặc con bác nằm ở dưới, bác thắng gấp hay vào cua, con bác đang ngủ rớt từ ghế xuống sàn xe thì sao? Nhà e ko sống theo phong cách Việt Nam nên lúc nào cũng phải trông chừng bọn nhỏ, ko thể bỏ nó phía sau muốn ngồi hay nằm thế nào cũng đc.

Hạng D
11/2/11
1.307
2.375
143
www.falkentire.com
Làm ba như bác thật sự phải xin lỗi bác, bác quá vô tâm! Đáng ra vợ bác phải ở cạnh 1 đứa nhỏ để trông chừng nó ngủ, còn 1 đứa ngồi ghế cạnh bác thì ngả ghế ra để ngủ. Đằng này vợ chồng bác ngồi hết phía trên, vợ bác an tâm ngả ghế ngủ, để mặc con bác nằm ở dưới, bác thắng gấp hay vào cua, con bác đang ngủ rớt từ ghế xuống sàn xe thì sao? Nhà e ko sống theo phong cách Việt Nam nên lúc nào cũng phải trông chừng bọn nhỏ, ko thể bỏ nó phía sau muốn ngồi hay nằm thế nào cũng đc.
Thắng gấp đến nỗi nó rớt xuống thì nó bò lên lại ngủ tiếp chứ sao, làm như té trên ghế xuống là chết luôn ko bằng :D
Đường ở đây muốn đi nhanh cũng ko được, có chỗ cho nằm ngủ là còn tốt hơn triệu người đang mặc áo chống nắng trùm khẩu trang chạy xe máy rồi.

Hạng B2
18/11/10
249
2.575
93
Thắng gấp đến nỗi nó rớt xuống thì nó bò lên lại ngủ tiếp chứ sao, làm như té trên ghế xuống là chết luôn ko bằng :D
Đường ở đây muốn đi nhanh cũng ko được, có chỗ cho nằm ngủ là còn tốt hơn triệu người đang mặc áo chống nắng trùm khẩu trang chạy xe máy rồi.
Bác nói làm em giật mình, chắc khi 2 đứa con em buồn ngủ em cho lật tựa tay để lót gối ngã vào đó ngủ! Cách đây nửa năm em đã bắt 2 đứa nhỏ cài belt khi lên xe, nhiều lúc 2 đứa giả lơ không chịu cài (đúng là khó chịu khi ngồi băng sau cài belt do bữa em bệnh không chạy xe được khi đi taxi) nhưng khi hỏi khi đi bus của trường có cài không và có ai bắt không, thì tự động cài liền không ly sự!!!

Tập Lái
11/12/17
2
0
1
36
Mọi người cho mình hỏi, thông tin về màu đỏ mới như thế nào? không biết khi nào có xe nữa?

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Mọi người cho mình hỏi, thông tin về màu đỏ mới như thế nào? không biết khi nào có xe nữa?
Hôm qua em đi xem xe, thấy sale nói màu đỏ và màu vàng cát chưa được Mazda Japan chấp thuận về chất lượng và màu sắc nên phải qua tết âm lịch mới có xe.

Tập Lái
11/12/17
2
0
1
36
Mình vừa nhận được thông tin từ Sale là màu đỏ sẽ giao xe trong tháng này. Không biết thực hư ra sao nữa.