Tập Lái
10/9/06
23
4
3
46
RE: Honda Acord

Bác I_love_car nói quá đúng, Accord có thể doạ được Carmy, Maxima và Mazda6. Thật ra bác carcandy có lẽ cũng rất khoái Honda nên mới có ý định mua 1 em Civic (như bác ấy nói). Nhưng khi Civic ra mắt và giá cả hơi cao so với điều kiện của bác carcandy thì bác ấy lại có nhận xét phiến diện, cực đoan như vậy thì tôi nghĩ là không nên. Đồng ý là ý kiến mỗi người có thể khác nhau nhưng chắc chắn phải dựa trên một tiêu chí, hay một mẫu số chung nào đó chứ không thể khập khiễng và sai lệch quá xa như những gì bác carcandy phát biểu.

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Đồng ý là ý kiến mỗi người có thể khác nhau nhưng chắc chắn phải dựa trên một tiêu chí, hay một mẫu số chung nào đó chứ không thể khập khiễng và sai lệch quá xa

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

accord không thua camry đâu bác ạh .....giá còn mắc hơn đấy ...., camry thì theo em già và xấu ...con camry SE 2007 thì đẹp ...nhưng mà bác gì ở Aussie bảo camry cho dân lao động với các bà nội trợ thì có vẻ hơi quá bác ạh ..bác nói thế nhiều bác trong này buồn lắm đấy ..hehhe ..., nói chung quan trọng là cái style ..ai thích style thế nào thì chọn xe thế ấy thôi ..accord thi trông khoẻa và thể thao , còn camry trông già và gia đình ...:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Còn 1 chiếc C200 cũng 3888. Ở quê em lấy BS tự chọn => 7 giờ tối thứ 7
So sánh Ắc cọt zới Cam cũng như Vì Vịc zới an tít, chiện không hồi kết

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Chẳng lẽ box HD chỉ để AE vào
. Iem nói thật theo dõi nhiều chủ đề thấy cả 02 phía bênh và có thành kiến với HD đều có pác nặng lời không cần thiết.

Hạng D
6/5/04
2.808
1.911
113
Vietnam

ACCORD / CAM / MAZ 6 đều là xe cùng hạng, ai thích lọai nào mua lọai đó thôi ( Bên Mỹ thì chuộng CAM hơn). Nhưng Việt nam thì TO quất thêm tiền thương hiệu nên so với MAZ 6 thì TO đắt hơn nhiều (mặc dù bên nước ngoài cùng giá) , bác nào thích cứ mua. Ở Việt nam có dòng ACCORD 92,94 các bác thấy xe vẫn rất nuột, và chạy rất bốc ( mình có lái thử rồi). Accord mới ở Việt nam chưa có , nên chủ đề này tham gia cho vui mà.

Hạng C
28/1/05
781
19
18
61
Hà Nội

tùy loại thui bác à ;nhưng em xem rất nhìu báo chí và trên net thì thấy honda và toyota nếu 2 loại cùng 1 cấp VD như EX của Accord với XLE của camry thì Accord luôn nhỉnh hơn 1 chút 0 đáng kể từ 2K>3K USD ;nhưng nếu bác so cấp LX của Accord với cấp XLE của camry thì rẻ hơn rùi ;theo em thì EX của honda tương đương XLE của to ;LX tương đương LE ;và vvv ;so như thế mới chuẩn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Cho E xin 8 ké 1 phát: Em thì mê cả Cam lẫn Accord, Maz 6, ...mà chẳng có xìn mua con nào cả:D:D. Các bác đi so sánh xe nọ xe kia mà làm gì cho mất công cãi nhau.

- Về kỹ thuật thiết kế thì khỏi bàn vì mình là dân ngoại đạo ... Có là KS ôtô thì các bác cũng chả thể nào mà biết được mèo nào hơn mỉu nào. (E xin lỗi các bác ở đây nhé, nếu bác nào là KS ôtô, E 0 có ý chê bai các bác về trình độ KT, mà E nói ngoại đạo về KT thiết kế)

- Còn Mỹ thuật thì ... xời ơi mỗi người có con mắt và cách cảm nhận cái đẹp khác nhau. Ở bên Úc thì các bà nội trợ thường xách xe đi chợ thì khoái cái kiểu "tròn ủm" dễ thương của Cam, mà không khoái cái vẽ "ngang tàng" của Accord thì sao ? Về VN cũng đâu nhất thiết phải thế ...

- Lấy giá cả ra mà so sánh thì cũng trời ơi dâu bể luôn. Đến VN thì ... ngay cả các ông bà trên Bộ TC, TM, CN ...còn không biết ở đâu mà ra, dựa trên cơ sở nào mà có cái giá í của từng loại xe thì làm sao mà so về giá được ...

Cái mà trên 4R này chia phe ra kẻ bênh người chê chính là cái cung cách buôn bán tiếp thị của HD làm 1 số lớn người mua chán luôn. Đó là bệnh cố tật của Honda Việtnam từ 10 năm nay rùi. Các bác hãy nhớ lại mà xem, từ khi launch cái Honda Super Dream, rồi tới Future và sau này Wave ... luôn luôn là có chuyện hót giá trên trời, tạo khan hiếm giả tạo ... Đó là chiêu thức của Honda VN các bác rành quá mà ...giờ cũng tới Civic cũng "làm mình làm mẩy": Hứa ra đời hiện đại I, mà chả thấy mặt mũi đâu, hứa giá hấp dẫn around US$20K, rùi bây giờ phải đặt cọc trước mới có xe, mà giá thì lấy around US$20K + 50% nữa, ... y choang Honda Super Dream, Future, Wave vậy thôi. Các bác chờ xem, mai mốt launch Accord lại cũng chiêu đó. Còn chảnh, mua 2 chiếc trở lên phải xin ý kiến gì đó ...thì rõ là người ta không cần bán rùi ...

Chỉ cái í làm người ta ghét nên người ta nói khác đi về cái sự "ưu việt" nổi bật của sản phẩm mình. Có vậy thì TOY, MAZ, MIT, FO ... mới bán được xe chứ, nếu không thì HONDA 1 mình 1 chợ à ...Còn E thì trước đây cũng thần tượng Honda lắm qua huyền thoại Honda Dame, 67 xưa kia,.. Giờ thì Honda Future Neo ... thấy cũng thường thôi so với Yamaha Jupiter, hay các nhãn hiệu khác cùng lọai, chả có gì đặc biệt hơn, có khác chăng chỉ là Quảng cáo thui mà ...

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Còn đây là ACCORD của TQ nè Bác! em thấy cũng đẹp phết! hôm em đi TQ thấy nó chạy đầy đường hà! không bít các bác đại lý nhà mình có nhập em ACCORD TQ này về bán không bít????? hay là nhập về mà lại đề xe Mỹ để bán thì chít lun!!!!!!!!!!![8D]