Tập Lái
27/6/06
25
0
0
RE: HONDA CBR 150 New 2006

Trích đoạn: duc_redskins

Trích đoạn: romanticghost

Chiếc NSR 150 này ở thái bán có 18000 bath (~480 USD ) à . Máy bác check dùm em thử nó là đời nào vậy ? Giá đó mà ở VN có cũng tậu vài chiếc , trưng bày ở nhà cho nó oai

http://www.thaivisa.com/classifieds/index.php?method=showdetails&list=advertisement&rollid=2790&fromfromlist=classifiedscategory&fromfrommethod=showhtmllist&fromfromid=11
không biết bác có nhầm không chứ em nghĩ em này không có giá 480 USD đâu - em này là NSR 250 ( NC 28 ) chứ không phải NSR 150 và giá của nó cũng khá là mắc so với dòng xe thể thao 250 đó ( vì xe 4 kỳ 600 chưa chắc đã có củă wa mặt nó ).
còn mấy em NSR 150 trên thì toàn là xe 2nd đó mà vẫn có giá trên 2k ( nếu bác nhập về đến Vn thì giá nó là bao nhiêu nhỉ [8|] ) - còn em đang có 1 em NSR 150 giá cũng ngon ngon ,bác có muốn mua không ???
em nó đây :
[/URL][/img]
45t .

Bác xem thông tin của chiếc mà em post lên ở dưới nè, rõ là NSR 150 mà lị . Bác click vào cái link dươí chiếc xe để coi rõ hơn . Còn chiếc của bác bán khoảng bao nhiêu vậy . Nói cho em tham khảo với .

Category Cars, motorbikes - Motorbikes
Title Honda NSR 150
Created 06/03/06
Days left until expiration 34
Description Honda NSR 150 nice, fast, cheap transport. Tel: 076019760 e-mail: [email protected]. Bike can be viewed in Pattaya/Rayong. B18,000.
Broken No
Price in Thai Baht 18000

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

em không ở gần bien giới. chứ em sang mua 1 con có 500 vác vai qua biên giới rồi về đi cho nó rẻ

Tập Lái
3/2/06
34
0
0

Hôm bữa trong bãi xe giáo viên trường BK,e thấy e này ,màu vàng đen như vậy.Xém ngất,K biết Prof. nào già mà còn sung sức thế:D:D
Xe đẹp vậy mà còn giữ 2 cái tai bèo nhin xấu di hẳn(theo e thấy);)

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

:DEm đo ván một lần trên 3/2 cũng vì mải ngắm em CBR thắng không kịp xe trái cây băng ngang đường,đến giờ vẫn còn tức,định tậu một em về chạy xem nó có gì mà làm mình té như thế:D

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

@ bác duc_redskins: bác vui lòng định giá iem NSR150 này được ko? Em rất KẾT nó vì năm 1994-1996 Em thường xuyên CƯỠI nàng vì hồi đó Em thuộc thành phần ĐÁNH BÓNG MẶT ĐƯỜNG ở Hà Nội, hội bọn Em ko đua xe đâu nhé! Hi…Hi…cả nhóm có khoảng gần 10chiếc gồm: Yamaha-MẶT QUỶ, Kawasaki-Kips, Honda-NSR150, Honda-LS150. Có thể coi những năm đó là thời kỳ HOÀNG KIM của dòng xe này tại Hà Nội, MỐT mà! Đúng ko bác? He…He…Bác cho Em biết tình trạng xe nhé! Em lười chăm sóc xe, kỹ thuật thì tịt, tay thì vụng nên chỉ muốn có 1 iem NGON, nhảy lên là cưỡi thôi! Mong hồi âm của bác!

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: V KOOL

@ bác duc_redskins: bác vui lòng định giá iem NSR150 này được ko? Em rất KẾT nó vì năm 1994-1996 Em thường xuyên CƯỠI nàng vì hồi đó Em thuộc thành phần ĐÁNH BÓNG MẶT ĐƯỜNG ở Hà Nội, hội bọn Em ko đua xe đâu nhé! Hi…Hi…cả nhóm có khoảng gần 10chiếc gồm: Yamaha-MẶT QUỶ, Kawasaki-Kips, Honda-NSR150, Honda-LS150. Có thể coi những năm đó là thời kỳ HOÀNG KIM của dòng xe này tại Hà Nội, MỐT mà! Đúng ko bác? He…He…Bác cho Em biết tình trạng xe nhé! Em lười chăm sóc xe, kỹ thuật thì tịt, tay thì vụng nên chỉ muốn có 1 iem NGON, nhảy lên là cưỡi thôi! Mong hồi âm của bác!
TZM 150 " mặt wỷ " iem cũng có nhưng đã cho sang sông ròi - iem nó đây , bác ngó wa :
[/URL][/img]

giá iem nó là 3.300 USD ( đã bán ).
giờ chỉ còn iem NSR đó thôi , tình trạng thì nói sao nhỉ , thôi thì xe bên ngoài sao bên trong máy móc mới tương đương , van bô ,điều tốc chạy phe phé , xe đang lắp cùm ga tăng tốc DAYTONA , bô tăng tốc AHM và còn ...như thế nào ...thì nếu bác có thiện chí mua thì mời thử xe . giá xe là 45.000.000 vnđ (bốn mươi năm triệu đồng chẵn ) xe NSR này cách đây 4 - 5 tháng gì đó là iem mua 48.000.000 vnđ . có 1 vài bác trên OS biết điều đó .
p/s : nhà iem không phải " lái xe " chỉ máu xe - bác nào ' bồ kết " thì iêm gả , em sẽ kiếm iem vợ khác béo hơn ( xe to cc ), nói trước để 1 số bác khỏi hiểu lầm mất công giải thích :D.

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

@ bác duc_redskins: xin cảm ơn bác đã cho biết thông tin về NSR! Nếu xe này của bác thì khỏi bàn về chât lượng rồi vì bác là người yêu xe nên chăm chút, giữ gìn thì nhất rồi. Xe này gần như mới nên giá của nó nằm ngoài dự kiến của Em. Nếu Em có thiện chí thì sẽ alô cho bác nhé! Một lần nữa xin cảm ơn bác!

Hôm vừa rồi em đang chơi ở Vườn Hồng - HN thì thấy một... CBR 150 chạy wa. Đến khi bạn gái em lượn xe về và đuổi theo thì đã mất tích. Đang "ấm ức" vì hết là "hàng độc" thì ngay tối hôm đó nhận được a lô của một bác vừa chạy xe từ Sài Gòn ra công tác (kết hợp du hí ;)), khi ra gặp, cười vỡ bụng vì đó chính là bác CBR ban chiều - Bác Phúc Quốc! (Trước khi mua xe, bác này có hỏi ý kiến em về CBR mà) Thật là vui! Tiếc là bác ấy bận quá nếu không đã tham gia vụ Đại Hội vừa rồi...

Các bác cũng biết là cùng một loại xe, nhưng wa tay các chuyên gia thì nó có thể trở thành khác lạ, cuốn hút, thậm chí là đẹp và mạnh một trời một vực so với xe nguyên bản. Em xem mấy quyển tạp chí xong chỉ muốn sẻ thịt xe mình ra và làm lại hết cho nó máu (mà lực chưa tòng tâm). Tính sơ sơ, CBR 150 có thể thay một số đồ như thụt ngược, pô hú (gọi là ;)), giảm sóc dầu (giảm sóc dzin mềm quá, vào cua cứ bập bềnh); trong "nội tạng" thì có bình xăng con, bugi iridium, plantin, IC...

Đây có link tham khảo một số đồ độ cho CBR 150 bên Thái cho bác nào muốn nhé:

http://www.faddybike.com/static/cbr150.htm

Tặng các bác tấm ảnh mới chụp xe em (Mới thay được mỗi con bugi iradium và quả pô độ 2hand, dán được vài cái tem be bé còn đâu là nguyên xi rất đơn điệu, đang chim cú lắm các bác ạ. Nhìn người Thái chơi xe cứ thèm thèm là... chẹp chẹp...)

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

- Con này đáng thì đẹp nhưng khi ngồi lên thấy sao sao. Trông cứ cao nhồng nhộng và hơi yểu lả.