Tập Lái
23/10/18
22
3
3
32
Hai con này thì ngoại thất xấu đẹp tùy người nên em miễn bàn. Nhưng nếu hỏi cá nhân thì em nghiêng city một chút. Về chế độ lái với lẫy chuyển số thì con city thuộc kiểu phê với xe hạng B. Em từng cầm lái để lách h lách giữa 2 cái xe chạy láo toét thì gẩy lẫy 1 phát rất nhẹ nhàng. Cái này nếu cụ có thể trải nghiệm được thì thích nhất

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39
Nhìn city dùng thắng Đùm là loại ngay rồi
Thời nào mà giờ này ko xài thắng đĩa

• Like
Reactions: machchua
Hạng B1
20/10/17
90
66
28
Nếu đã chạy dịch vụ thi mình khuyên nên mua Vios vì hiêu quả kinh tế hơn. Nếu bác vẫn thích city thì mua bản CVT chứ đừng mua bản Top, chênh lệch khoảng 40tr, bác cũng tiết kiêm dc kha khá mà hiệu quả về kinh tế.

Nếu bác quan tâm cảm giác lái nưa thì lái thử 2 chiêc luôn rồi quyết định.

Cả 2 xe này điều ko bị mât giá khi bán lại. Nhưng vios cũ sô sàn sẽ dễ bán lại hơn :)

Bác xem chiếc nào phù hợp nhất với Bác

• Like
Reactions: vienthongmobile
Tập Lái
23/10/18
20
4
3
37
City con mới giảm xóc tốt, đi đường xóc đá cảm nhận của em là khá ổn, ko phải êm nhất nhưng chắc chắn ko phải con ồn nhất. Còn nếu đi đường phố thì êm ru, nhẹ nhàng

Tập Lái
23/10/18
19
2
3
42
Với vios thì em hóng con mới nhiều hơn là lựa chọn em hiện tại với city. City top hiện tại em thấy đi khá nhất trong dòng B, không gian cũng ổn, mà tính năng cũng đủ dùng. Nhiều cụ quen tay chê cảm ứng điều hòa của em nó, chứ thực ra bản city mới cải thiện rồi, lạnh run chứ chả đùa

• Like
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Nếu đã chạy dịch vụ thi mình khuyên nên mua Vios vì hiêu quả kinh tế hơn. Nếu bác vẫn thích city thì mua bản CVT chứ đừng mua bản Top, chênh lệch khoảng 40tr, bác cũng tiết kiêm dc kha khá mà hiệu quả về kinh tế.

Nếu bác quan tâm cảm giác lái nưa thì lái thử 2 chiêc luôn rồi quyết định.

Cả 2 xe này điều ko bị mât giá khi bán lại. Nhưng vios cũ sô sàn sẽ dễ bán lại hơn :)

Bác xem chiếc nào phù hợp nhất với Bác
Chưa mua đã lo bán!
Cá nhân mình thì nên mua bản Top, kể cả chạy dịch vụ thì 6 túi khí không phải an toàn hơn 2 chăng? Coi thường tính mạng hành khách.Nếu giả sử có tai nạn ngoài ý muốn.

• Like
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Nhìn city dùng thắng Đùm là loại ngay rồi
Thời nào mà giờ này ko xài thắng đĩa
Xét về yếu tố thẩm mỹ, thì thắng đĩa đẹp hơn.

So sánh về hiệu quả thì với xe chạy tốc độ thấp thì thắng có ABS sẽ chả có gì đáng ngại, vẫn an toàn như thường.

Thắng đĩa khi dùng hiệu quả cao phải là phủ gốm , chứ đi tốc bình thường thì cũng như phanh tang trống thôi.

Nếu ko an toàn thì xem xe tải hay bán tải vẫn xài đấy thôi! Vì muốn tiết kiệm chi phí nên nó cắt giảm thôi!

• Like
Hạng B1
20/10/17
90
66
28
Chưa mua đã lo bán!
Cá nhân mình thì nên mua bản Top, kể cả chạy dịch vụ thì 6 túi khí không phải an toàn hơn 2 chăng? Coi thường tính mạng hành khách.Nếu giả sử có tai nạn ngoài ý muốn.

Mình nghĩ nhu cầu đó là có. Nhiều người phải tính đên chuyện bán lại sau 1 thơi gian sử dụng xe, để nâng cấp xe mới phục vu tốt hơn. Dù là phục vụ gia đình hay dịch vu. 1 chiếc xe 8-9 năm chạy dịch vụ thì cũng nên đổi xe mới đê dễ cạnh tranh hơn

• Like
Tập Lái
23/10/18
21
9
3
45
Bản thân nếu book dv em cũng sẽ thích ngồi city hơn, con này phải nói hàng 2 rất thoải mái, chứ chưa nói đến nếu mua cho gia đình đi khi mang đồ hay có con nhỏ thì càng khỏi phải lo

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình nghĩ nhu cầu đó là có. Nhiều người phải tính đên chuyện bán lại sau 1 thơi gian sử dụng xe, để nâng cấp xe mới phục vu tốt hơn. Dù là phục vụ gia đình hay dịch vu. 1 chiếc xe 8-9 năm chạy dịch vụ thì cũng nên đổi xe mới đê dễ cạnh tranh hơn
Xe chạy 8-9 năm thì lại lo giữ giá làm chi bác?Thế Honda City không giữ giá hả bác.
Tuyền điều kiện với cách sử dụng thì 10 năm người dùng kĩ chỉ bằng 5 năm người không kĩ.
Mình thì cứ sướng cái đã, phù hợp như cầu, túi tiền và sở thích, thương hiệu hay độ bền được đánh giá tốt thì xài thôi