Hạng B1
9/8/14
73
103
33
45
Kiểu dáng thể thao này thì phù hợp cho các bạn trẻ dưới 30t thôi.
Cạnh tranh ko lại Vios rồi.

Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Kiểu dáng đẹp, đặc biệt có thêm hóc gió cho hàng ghế sau ( cái này người nhà thích nè). Phải dc 4 thắng dĩa & vài phím vô lăng & điều hoà tự động & DVD tích hợp camera de :D thì tuyệt vời ông mặt trời!

Tập Lái
10/3/14
11
47
18
Chán: HDV chưa chủ động trả lời phỏng vấn, vậy tốt nhất cung cấp cho báo chí 1 thông cáo báo chí là xong, có thể mấy đồng chí Nhựt bổn ở HVN chưa hiểu và trong khi mấy chú vịt ở đó cũng ko có phương hướng luôn.
Xe không có gì mới, ko có tính đột phá để cạnh tranh với Toyota Vios, phanh sau còn xài phanh tang trống mà trả lời để giảm trọng lượng, tiết kiệm nhiên liệu và vẫn an toàn như phanh đĩa là nói bậy.
Thế bác có dẫn chứng nào nói là xe hơi trang bị hệ thống phanh tang trống là kém an toàn hơn phanh đĩa ko dẫn link cho anh em coi thử, hay vì nghe phanh đĩa mặc nhiên là an toàn hơn nên phán thế. Mình thì chỉ nghĩ 1 lý do duy nhất là giảm giá thành.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Thế bác có dẫn chứng nào nói là xe hơi trang bị hệ thống phanh tang trống là kém an toàn hơn phanh đĩa ko dẫn link cho anh em coi thử, hay vì nghe phanh đĩa mặc nhiên là an toàn hơn nên phán thế. Mình thì chỉ nghĩ 1 lý do duy nhất là giảm giá thành.
phanh đĩa có ABS mặc nhiên là nó an toàn hơn phanh tang trống rồi cần gì link cho bác xem.

• Like
Reactions: PA
Hạng C
21/8/11
676
10
18
phanh đĩa có ABS mặc nhiên là nó an toàn hơn phanh tang trống rồi cần gì link cho bác xem.
Phanh đĩa hay phanh tang trống đều có ABS và EBD cả bác ợ, không phải là phanh tang trống thiếu an toàn hơn, nhưng phanh tang trống sản xuất rẻ hơn. Do đó HDV gắn vào cho City để giảm bớt giá thành xuất xưởng. Phanh tang trống thì mỗi lần bảo dưỡng sẽ cực hơn, mất thời gian lâu hơn, hay bị tình trạng kẹt "bố" khi để lâu ngày không đi, nhất là vào mùa mưa.

• Like
Reactions: thailllam