PA
Hạng B2
31/3/10
146
113
43
Thế bác có dẫn chứng nào nói là xe hơi trang bị hệ thống phanh tang trống là kém an toàn hơn phanh đĩa ko dẫn link cho anh em coi thử, hay vì nghe phanh đĩa mặc nhiên là an toàn hơn nên phán thế. Mình thì chỉ nghĩ 1 lý do duy nhất là giảm giá thành.
lên google mà search, hỏi nghe chán quá: http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/uu-nhuoc-diem-cac-loai-phanh-oto-2067673.html
http://www.edmunds.com/car-technology/brakes-drum-vs-disc.html

• Like
Reactions: Tina-Bill and BTH
Hạng D
30/11/10
3.971
56.609
113
Sai nhoen, phanh tang trống không lắp ABS được nhé bro, Với loại phía trước đĩa, sau tang trống thì chỉ lắp ABS đối với 02 bánh dùng dĩa, 02 bánh tang trống không lắp và dĩ nhiên các hệ thống tiên tiến như ESP không có trên chiếc xe kiểu này! Còn tại sau không thể lắp ABS cho tang trống, thì cử thử tính xem tang trống có khả nang nhấp nhả 8 cái trong 1 giây không là hiểu liền!
Phanh đĩa hay phanh tang trống đều có ABS và EBD cả bác ợ, không phải là phanh tang trống thiếu an toàn hơn, nhưng phanh tang trống sản xuất rẻ hơn. Do đó HDV gắn vào cho City để giảm bớt giá thành xuất xưởng. Phanh tang trống thì mỗi lần bảo dưỡng sẽ cực hơn, mất thời gian lâu hơn, hay bị tình trạng kẹt "bố" khi để lâu ngày không đi, nhất là vào mùa mưa.

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Acc! nguyên cái cục tang trống mà nhẹ hơn cái đĩa hả ta! chắc phải kêu thằng toyota thay lại 4 cái thắng đĩa xe em quá! chứ con yaris máy có 1.3 mà 4 cái thắng đĩa chắc chạy hỏng nổi quá!

Hạng B2
13/5/14
133
82
28
Sao giá bán thì bằng nhau mà gói khuyến mãi thì mỗi nơi mỗi khác vậy :( phân vân quá các bác

Hạng C
21/8/11
676
10
18
Sai nhoen, phanh tang trống không lắp ABS được nhé bro, Với loại phía trước đĩa, sau tang trống thì chỉ lắp ABS đối với 02 bánh dùng dĩa, 02 bánh tang trống không lắp và dĩ nhiên các hệ thống tiên tiến như ESP không có trên chiếc xe kiểu này! Còn tại sau không thể lắp ABS cho tang trống, thì cử thử tính xem tang trống có khả nang nhấp nhả 8 cái trong 1 giây không là hiểu liền!
Bác xuống đây em chỉ cho ABS tang trống nè bác. Ka ka. Bác mở nắp capo nhá, có cái bơm ABS, có 4 ống dầu ra. Xe em 2 thắng sau tang trống, vẫn có 4 ống dầu ra 4 bánh, như vậy bơm ABS có hoạt động trên 4 bánh không bác??? Xe Ranger và đa số xe bán tải 2 phanh sau tang trống, mà vẫn có ESP đấy bác ợ, mấy chiếc Ranger Wildtrack bên em đều như thế

• Like
Reactions: souri
Hạng B1
20/6/13
96
101
43
HCM
Các hãng khác tìm cách tăng đồ chơi và giảm giá thì HVN lại đi ngược bằng cách cắt đồ chơi và tăng giá. Thôi. Em vote cho Fiesta 1.5L Titanium 4 cửa AT bằng giá 599tr ngon hơn.

Hạng B1
11/3/14
63
21
8
fan Kia hóng Rio sedan thoy. City này nhìn đẹp hơn nhưng option chán quá!