Hạng B1
8/1/16
80
36
18
41
Em làm cách âm cửa và trần cho City của bác Phương.

Sau khi tháo tappi cửa ra thì phía trong chỉ có 1 miếng nilon chắn bụi như thế này

Còn đây là cánh cửa phía trong, koong hề được dán tấm tiêu âm nào cả

Lớp tôn mỏng này chưa được làm chống rung nên âm thanh ở ngoài vẫn có thể xuyên qua lớp tôn đi vào trong xe, có thể thử bằng cách, dùng tay goc nhẹ vào cửa ngoài cánh cửa nghe boong boong như cái hộp thép rỗng ở trong.

Tiến hành dán lớp tiêu âm của Wurth nhập từ Đức cho cánh cửa xe

Tấm tiêu âm này rất cứng, nó có nhiệm vụ chống rung động cho lớp tôn vỏ ngoài xe. sau khi dán tấm này lên nó sec tạo thành 1 khối rất chắc.

Sau khi dán lớp tiêu âm ở phía trong, lắp lại miếng nilon chắn bụi lại cho cánh cửa như lúc đầu, và dán thêm 1 lớp cao su tiêu âm ở phía ngoài.

Tappi cửa phía trong chỉ được dán 1 miếng bông hút âm nhỏ

Dán bổ sung thêm mút trứng cho phần tappi này

Lắp lại tappi cửa cho xe.

Phần dán tiêu âm và chống nóng cho trần xe

Tháo các tay nắm và miếng che nắng trước kính lái để tháo trần xuống

Thực hiện tỉ mỉ, cẩn thận và chính xác, tránh để trầy nhựa.

Trần xe đã được tháo xuống

Trên tấm laphong trần chỉ có 2 miếng bông hút âm, ko thể che hết đc cả cái trần to như vậy

Còn đây là mui xe, chỉ thấy có 1 lớp tôn mỏng, không hề có tấm tiêu âm nào cả

Đi dưới trời mưa to, hạt mưa rơi xuống trần rào rào, khá ồn

Tiến hành dán tấ tiêu âm cho trần xe

Sau khi dán xong, tiến hành ráp lại trần xe và hoàn thiện. Trần xe bây giờ đã cách biệt được cái nắng nóng giữa trưa, và tắt hẳn đi tiếng ồn do nước mưa vọng lại.

Cho e xin cai gia 4cua va tran xe cach am nhe bac
Va ca xe luon nhe

Tập Lái
2/3/16
4
2
3
37
cho e xin báo giá mỗi phần và tổng hợp giống các cụ đã làm ở chỗ bác với ạ
nhìn thích quá

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Tập Lái
11/3/16
11
8
3
42
Chào các bác.
Em là mem mới cho hỏi ngu tí.sao trên đây tất cả liên quan giá đều phải inbox vây.qui định la vậy hả.
Nếu hỏi không phải các bác đừng gạch đá em.

Chào các bác.
Em là mem mới cho hỏi ngu tí.sao trên đây tất cả liên quan giá đều phải inbox vây.qui định la vậy hả.
Nếu hỏi không phải các bác đừng gạch đá em.
đơn giản vì đây là nơi để cho các thành viên chia sẻ chao đổi kinh nghiệm trong quá trình sử dụng xe, ko phải là chợ để mua bán ạ, OS có 1 trang là chợ mua bán riêng.

Tập Lái
11/3/16
11
8
3
42
Em t
đơn giản vì đây là nơi để cho các thành viên chia sẻ chao đổi kinh nghiệm trong quá trình sử dụng xe, ko phải là chợ để mua bán ạ, OS có 1 trang là chợ mua bán riêng.
em thấy bên mua bán cũng vậy mà,toàn inbox ko,

• Like
Reactions: Z1 Auto Center