Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
xe khác, cơm khác, mỗi cái mỗi phạm trừu khác nhau, lấy ví dụ tào lao, tiền ít thì phải suy nghĩ đắng đo xe này xe kia, chứ tiền nhìu thì cứ xe mới mà quất thôi. vào đây góp ý chứ ko phải để soi mói nhau, quyết định cuối cùng cũng là của người ta đâu phải áp đặt đc người ta đâu mà soi mói.
Bác mới áp đặt đó. Người hỏi cần mua xe mới trong ba chiếc kia, bác kêu người ta mua crv cũ rích rồi chê mấy chiếc kia đủ điều. Cùng đồng tiền bỏ ra mà, nhiều ít gì ở đây?

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Bác mới áp đặt đó. Người hỏi cần mua xe mới trong ba chiếc kia, bác kêu người ta mua crv cũ rích rồi chê mấy chiếc kia đủ điều. Cùng đồng tiền bỏ ra mà, nhiều ít gì ở đây?
áp đặt đâu, chỉ ra câu nói nào áp đặt đi, chỉ là đưa thêm cho chủ thớt thêm 1 ý kiến thôi.

Hạng B2
16/10/14
110
47
28
66
134/109/41 Lý Chính Thắng, P7,Q3
Cerato thì rộng rãi hơn Vios và Honda City, bạn nên đến showroom chạy thử để cảm nhận & quyết định sẽ chính xác hơn. Nếu chọn xe cho gia đình thì nên đặt tiêu chí an toàn lên hàng đầu không nên đặt tiêu chí số 1 là bán lại ít lỗ

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Nhầm rồi cụ. Thần thánh chỉ một và duy nhất là Vios thì mới ko có cửa so. Còn City: tiết kiệm nhiên liệu hơn, công suất máy cũng khỏe hơn cả Mazda3 1.5L. Dù kích thước City nhỏ hơn nhưng khoang nội thất thì rộng tương đương M3 mà cốp lại rộng hơn rất nhiều. City có cửa gió điều hòa sau (M3 không), có 6 túi khí (so với 4 của M3).
Nếu nói về độ thực dụng thì City hợp lý hơn.
Còn ai thích kiểu dáng mượt mà, phân khúc cao hơn thì M3.
City ngoại trừ thương hiệu hơn M3 thì ko có gì để so sánh được. Về lâu dài mình ko rõ, nhưng nội thất của M3 quá đẹp so với các đối thủ cũng phân khúc. Mình đang phân vân M3 1.5 hay Altis 1.8 E CVT

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Xe cũ cũng là lựa chọn tốt mà. Honda CRV 2014 mà gặp chủ cũ đi cẩn thận mua về đi mãn đời cũng chả hư đc. Kinh nghiệm chính bản thân e nó nói như vậy.
Với nhu cầu tiền ít thích hít đc hàng thơm, cách nay 4 năm e rước về 1 em Cap 2k7, chủ cũ đi nát cả xe, e bị vợ xúi dại ráng rước về, đi làm lần đầu hết 50 củ, chi phí sử dụng cũng khá tốn kém (hơn so với Innova), nhưng thực tình mà nói trừ vụ con xe bị nát quá lúc mua, e vẫn hài lòng với lựa chọn ấy. Với số tiền có lúc ấy mà mua mới thì spark còn phải vay thêm cả gần trăm triệu, mà về đi 4 năm thì đến giờ trải qua 40k km trải nghiệm chắc chắn Spark sẽ chán ngán hơn em này nhiều. Êm hơn, đầm hơn, rộng hơn, khoẻ hơn, thoải mái hơn, an toàn hơn blah blah blah hơn. Rõ ràng trừ khi dư dả, xe cũ với em vẫn là 1 lựa chọn tuyệt vời :)

VD giờ có mỗi 700, e sẽ nhích SantaFe, hoặc Tucson cũ chứ ko mua mấy con sedan hạng B, C kia. 4 năm của chiếc ô tô cũng chẳng có gì ghê gớm cả, nó chẳng hư nổi cái gì đâu ạ.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.783
113
Thôi đi mấy ông. Lớn hết rồi, suốt ngày chọc ngoáy, công kích nhau, cải nhau trên này chả đi đến đâu.

Tập Lái
25/12/17
25
0
1
28
quan trọng là tầm tiền của bác nữa, nếu như bác có thắc mắc j thì alo e 01655555069, e sẽ hỗ trợ cho bác, e bên Kia Gò Vấp.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Xe cũ cũng là lựa chọn tốt mà. Honda CRV 2014 mà gặp chủ cũ đi cẩn thận mua về đi mãn đời cũng chả hư đc. Kinh nghiệm chính bản thân e nó nói như vậy.
Với nhu cầu tiền ít thích hít đc hàng thơm, cách nay 4 năm e rước về 1 em Cap 2k7, chủ cũ đi nát cả xe, e bị vợ xúi dại ráng rước về, đi làm lần đầu hết 50 củ, chi phí sử dụng cũng khá tốn kém (hơn so với Innova), nhưng thực tình mà nói trừ vụ con xe bị nát quá lúc mua, e vẫn hài lòng với lựa chọn ấy. Với số tiền có lúc ấy mà mua mới thì spark còn phải vay thêm cả gần trăm triệu, mà về đi 4 năm thì đến giờ trải qua 40k km trải nghiệm chắc chắn Spark sẽ chán ngán hơn em này nhiều. Êm hơn, đầm hơn, rộng hơn, khoẻ hơn, thoải mái hơn, an toàn hơn blah blah blah hơn. Rõ ràng trừ khi dư dả, xe cũ với em vẫn là 1 lựa chọn tuyệt vời :)

VD giờ có mỗi 700, e sẽ nhích SantaFe, hoặc Tucson cũ chứ ko mua mấy con sedan hạng B, C kia. 4 năm của chiếc ô tô cũng chẳng có gì ghê gớm cả, nó chẳng hư nổi cái gì đâu ạ.
mình lên đây có ý tốt, chia sẻ thêm cho chủ thớt có thêm 1 lựa chọn để mua xe, vậy mà có nhiều người ko biết kiến thức đc tới đâu vô ăn cơm hớt nói này nói nọ bác ơi, ôi sự đời làm ơn mắc oán zậy đó....

Hạng D
7/3/07
2.225
53.783
113

Xe cũ biết người ta chạy thế nào, có đâm đụng đâu chưa. Khổ thế đấy, đâu phải ai cũng có kinh nghiệm mua xe cũ. 700 gần cả tỷ bạc chứ ít gì.

• Like
Reactions: uro4m
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Xe cũ biết người ta chạy thế nào, có đâm đụng đâu chưa. Khổ thế đấy, đâu phải ai cũng có kinh nghiệm mua xe cũ. 700 gần cả tỷ bạc chứ ít gì.
700tr bác mua xe hỏi thằng bán có cho test hãng ko? Nó ok trình cả sổ bảo dưỡng ra thì mua, ko thì cạch.
Trừ khi mua đời quá sâu, giá tầm 3-400 chai chứ đã gọi là xe lướt thì cứ mò vào hãng mà ktra bác ạ. Họ cho mình ra hãng thì cũng chứng tỏ họ chả sợ gì về lí lịch xe.