Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
M6 hỏng lặt vặt hoài bác ơi, chán lắm. Chị của em chạy M6, vài tháng là ắc quy hỏng, màn hình trung tâm chớp chớp rồi tắt ngúm luôn, hình con cá vàng cứ hay hiện lên...nhiều thứ nữa. Giờ nản, đang kêu bán mà lỗ nhiều quá,
Mazda6 mà cũng có cá vàng o_O Tạo nick dìm hàng cũng ghi đúng tên xe dùm cái đi cha nội, chưa nghe chủ xe con Mazda6 nào nói xe bị lỗi đó như 2 & 3 từ lúc nó ra mắt đến giờ.

• Like
Reactions: LoiVT and ican
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
NN thất thu thuế còn bọn hãng honda và toyota thì ăn quá dày cũng chỉ do một phận người mua xe quá cuồng nhật. Thuế giảm 35% mà bọn hãng nhật vẫn để giá chót vót, tụi nó ăn một cách trắng trợn mà mấy ông mua xe nhật tung hô quá thể

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
M6 hỏng lặt vặt hoài bác ơi, chán lắm. Chị của em chạy M6, vài tháng là ắc quy hỏng, màn hình trung tâm chớp chớp rồi tắt ngúm luôn, hình con cá vàng cứ hay hiện lên...nhiều thứ nữa. Giờ nản, đang kêu bán mà lỗ nhiều quá,
Dìm hàng vừa thôi dìm quá người ta chửi vô mặt, ắc quy hỏng hay tắt điện có thể do người sử dụng ko ý thức khi bước xuống xe đóng cửa ko kín + M6 ko có tính năng ngắt điện nên để qua đêm sẽ ko nổ máy dc, còn vụ lỗi "cá vàng" thì thôi ông câm mồm đi người ta giải quyết nó từ năm 2016 rồi và tui chưa thấy nó xuất hiện trên M6

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Hèn chi tuy thuế về 0% nhưng xe kg hề giảm giá vì lý do doanh số quá cao nên ngu gì ma giảm . Honda ăn dầy kinh thật . Mỗi chiếc phải lời 220tr là ít . Thật Vi diệu . Qua năm sau có xuống 100tr vẫn còn lời chán ha ha ha .... Mấy bác sell vào đây mà ném gạch cho em xây nhà nha . Ha ha ha ...
Nhà máy lời chứ về đến Dealer chỉ còn 5-7%, về Sales Deal thêm tầm 3% là hết Date bác ơi

Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Định đổi chiếc này nhưng hôm bữa thấy nổi như thuyền nên thôi.

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Nhà máy lời chứ về đến Dealer chỉ còn 5-7%, về Sales Deal thêm tầm 3% là hết Date bác ơi
Thì em nói chung mà bác . Còn chuyện họ ăn chia từng phần như thế nào là chuyện của họ . Chứ em đâu có nói sell hay đại lý em nói chung là Honda mà ha ha ha ..

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Cai quan trọng nhất tao nên doanh số cho Civic chính la Thiết Kế Thiết Ke và Thiết Kế. Hết

• Like
Reactions: bho
Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Dìm hàng vừa thôi dìm quá người ta chửi vô mặt, ắc quy hỏng hay tắt điện có thể do người sử dụng ko ý thức khi bước xuống xe đóng cửa ko kín + M6 ko có tính năng ngắt điện nên để qua đêm sẽ ko nổ máy dc, còn vụ lỗi "cá vàng" thì thôi ông câm mồm đi người ta giải quyết nó từ năm 2016 rồi và tui chưa thấy nó xuất hiện trên M6

Bác đừng quá khích. M6 hay bị hỏng acquy là đúng rồi. Xe mình, M6 2.5 cũng bị. Hãng báo giá thay hơn 6tr, cuối cùng phải mua acquy GS lắp vào, 2.5tr.

Nguyên nhân là hệ thống i-stop hoạt động khiến cho acquy phải xả điện liên tục. Theo tìm hiểu của mình đáng nhẽ hãng phải lắp tụ điện, khi xe cần đề nổ thì tụ điện phóng điện, sau đó acquy nạp lại điện cho tụ điện. Việc phóng điện liên tục sẽ làm cho hỏng acquy ngay và luôn.

Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Bác đừng quá khích. M6 hay bị hỏng acquy là đúng rồi. Xe mình, M6 2.5 cũng bị. Hãng báo giá thay hơn 6tr, cuối cùng phải mua acquy GS lắp vào, 2.5tr.

Nguyên nhân là hệ thống i-stop hoạt động khiến cho acquy phải xả điện liên tục. Theo tìm hiểu của mình đáng nhẽ hãng phải lắp tụ điện, khi xe cần đề nổ thì tụ điện phóng điện, sau đó acquy nạp lại điện cho tụ điện. Việc phóng điện liên tục sẽ làm cho hỏng acquy ngay và luôn.
Em ko quá khích gì cả nhưng em rất ghét cái kiểu nói xấu đối thủ, còn i-stop em khuyên thật lòng bác nên tắt nó đi và đừng coi nó là 1 tính năng có ích trên xe. M6 2.5 có hệ thống i-eloop kèm theo 1 tụ điện bên trong nhưng nó chỉ tạo nguồn 1 phần nuôi các thiết bị điện bên trong và ko có tính năng ngắt điện (cùng hạng với nó ở VN có xe làm được điều này đó là Peugeot 508). Em cũng từng làm sale và em bán cho showroom của 2 tỉnh thì chưa có chỗ nào bị trường hợp giống bác, cảm ơn bác đã cho em thêm thông tin