Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/9/04
424
218
43
RE: Honda có thật sự khôn ngoan?

Thế là bây giờ khỏi phải tranh nhau đặt cọc nhé, em thấy trước có mấy bác nói là xe số lượng có hạn, tranh nhau đặt cọc để được mua trước . Giờ thì có khi lại chuyển thành số lượng xe bán có hạn vì...chả có con gà nào cả :D

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!
RE: Honda có thật sự khôn ngoan????????

Các bác thích ngon, bổ mà lại rẻ thì mất công xuống Đồ Sơn nhé! Tiền nào thì của đấy. Các bác cứ giật mình đi, cứ shock đi nhưng rồi Civic vẫn chạy đầy đường cho mà xem!

EMC
Tập Lái
19/4/06
14
0
1
53

Lâu lắm rồi em mới lại vào đây. Thấy các bác mắng tụi Honda kinh wá nên em cũng có ý như thế này:

1. HONDA là nhà sản xuất và kinh doanh ô tô thành công trên thế giới mấy chục năm rồi do đó chắc chắn việc nghiên cứu thị truờng, chiến lược kinh doanh và chính sách bán hàng họ đã làm rất kỹ và ít khi có sai lầm lém các bác ạ! Như vậy thì theo em chúng ta phải nhìn nhận và đánh giá từ thực tế thị trường trong thời gian tới các bác ạ! Đừng nên la hét chửi bới mà tội cho bọn họ!

2. Chẳng phải tự nhiên mà HONDA nó bán xe với giá như vậy đâu, mặt khác chất lượng xe lại phụ thuộc chủ yếu vào chất lựong linh kiện xe còn công nhân lắp xe máy nếu đào tạo tốt thì lắp ô tô ngon các bác ạ (lắp ráp đơn giản hơn chế tạo nhiều lắm). HONDA nó cũng chẳng điên đâu mà cho mấy chú công nhân lắp xe máy sang lắp ô tô vì chúng quản lý chất lượng phụ tùng, linh kiện đầu vào rất chặt và chất lượng lắp ráp thì nó cũng không thể bỏ ngỏ vì cái cơ bản nó cần giữ là hai chữ "THƯƠNG HIỆU".

Em cũng làm việc tại một Nhà máy lắp ráp ô tô nên cũng biết chút ít và em có suy nghĩ như vậy nếu có gì không phải mong các bác bỏ quá cho em nhé!

Thân chào các bác

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đúng, mới đầu thì sốc thực sự vì trong một thời gian dài mọi người đều chờ đợi và hy vọng HVN sẽ có bước đột phá về giá trong thị trường ô tô VN. Cuối cùng nhìn đi nhìn lại giá Civic vậy vẫn là lựa chọn tốt so với TOY. Đây mới là nước cờ khôn ngoan của HVN.

Bị bấm 1 lỗ
2/11/05
22
18
10
HN
www.kankyo.com.vn

tôi nghĩ là HVN quá khôn ngoan khi lăng xê và quảng cáo = chiêu giá rẻ .
Ít nhất thì tới giờ đã có quá nhiều người biết về CIVIC.
Giá bao nhiêu và có chấp nhận được hay không thì thị trường sẽ sớm có câu trả lời .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Honda có thật sự khôn ngoan?

Trích đoạn: binhtri

Trích đoạn: puma.com

Khôn ngoan không thì em hổng biết nhưng mà chắc 100% là nó hổng có dại
vậy chỉ có dân mình dại mà chờ mà đợi thôi, cám ơn Honda về bài học đầu tiên này:D:D

Hóa ra khôn-dại chả biết đâu lần...Chỉ mấy ông biết thì nín thinh chả nói năng gì.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

em nghĩ chuyện giữ kín giá là chuyện đương nhiên vì để mang được xe qua VN bán phải chịu "sức ép " của rất nhiều phía !
họ không thể tự tung tự tác về giá cả trên thị trường VN được ( đó là điều đương nhiên)
còn chuyện hy vọng và đi đến thất vong đó là do người tiêu dùng chứ không phải lỗi cúa HĐ . tự hy vong vả cụng tự thất vọng thôi !

Hạng B1
26/9/05
55
0
0
Danang

Lâu nay anh em mình sống trong mơ (xe giá rẻ) nên bây giờ thấy chán. Hồi nào bình tâm lại thì thấy giá như vậy là OK và thấp hơn 1 chút so với các xe khác cùng loại. Chắc vài tuần tới sẽ có khuyến mãi lớn đấy.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.310
113

Vậy là ngã ngũ rồi nhé! Mời các bác qua bên này bàn luận tiếp!
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=312960

Tôi xin được khoá bài này lại!

Status
Không mở trả lời sau này.