Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Nganh kinh doanh viet nam đã sáng chế được hộp số " đa cấp " từ lâu rồi

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Bậy nà, 11 cấp này là số tự động có phải số tay đâu mà rối. Với lại nó đang chạy số mấy kệ nó đâu ai quan tâm làm gì. Nhiều cấp + nhiều ly hợp thì mướt hơn, ngọt hơn và có thể tiết kiệm chút ít.
Tuy nhiên, số tay không phải không có nhiều cấp, có những hộp số tay tới tận 18 cấp mà người ta sử dụng cũng bình thường không gì phải rối cả.

Bác cho em hỏi thăm là loại 18 số sử dụng trên xe gì có được không? Em chỉ mới được thấy qua loại 13 số thôi ạ.:):)

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Chạy đua vũ trang trong phát trỉen cấp hộp số chẳng biết bao giờ dừng.
Nhưng việc ứng dụng nó vào dòng xe của mình ntn là chuyện khác biẹt hoàn toàn của từng hãng xe.
Vè ng tắc họp số càng nhìu cầp thì càng êm, mượt mà khi chuỷen tốc và tất nhiên sẽ tk nhiên liệu. Vì thế các hãng đua nhau nghiên cú phát trỉen cấp số: Mers 9 cấp, Adudi 11 cáp, giờHonda 11 cấp. Rồi ly hợp đơn, kép, giờ 3 bộ ly hợp.
Tôi đã đi Mers cũ số 5 cấp và giờ đi Mers số 7 cấp thì thấy thạt sự khác biẹt nhìu trong qua trình xe chuỷen số, vận hành. nên nếu có cơ hội đi Mers S hay E mới ra số 9 cấp hay Audi, Porsche 11 cấp ly hợp kép chắc là êm ái lắm!
Tất nhiên cái gì cũng có cái giá của nó cả.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Honda PR là chính thôi. Honda có tuổi gì trong làng xe đua và siêu xe đâu.
Hộp số 2 ly hợp giờ dùng cho xe đua và siêu xe là chính. Chờ đến lúc 3 ly hợp dùng cho xe thương mại phổ thông ở Việt Nam thì mình hết tuổi được lái rồi.

Hạng B1
13/3/16
79
26
18
41
Nhiều số quá cũng rối, sau chẳng biết chọn số nào chạy cho đúng tỷ số truyền phù hợp với tốc độ :D. Xe đang đi cũng ko biết số nào nữa, muốn lần chạy xe là muốn loạn đầu :D
Số tự động tự sang số mà bạn. Càng nhiều cấp thì sang số càng êm và tối ưu hóa hiệu năng sử dụng nhiên liệu.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Honda PR là chính thôi. Honda có tuổi gì trong làng xe đua và siêu xe đâu.

Hi hi, chắc bác ở thiên đường nên không biết thông tin ở dưới hạ giới. Honda tham gia F1 từ khi bác còn chưa ra đời, nếu bác ngoài 50 thì em xin lỗi :|
Hoặc bác cho là top 5 chưa phải là có tuổi thì cũng là em sai.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Hi hi, chắc bác ở thiên đường nên không biết thông tin ở dưới hạ giới. Honda tham gia F1 từ khi bác còn chưa ra đời, nếu bác ngoài 50 thì em xin lỗi :|
Hoặc bác cho là top 5 chưa phải là có tuổi thì cũng là em sai.
Mình ở hạ giới bạn à. Bạn cho mình biết từ năm 1964 đến giờ Honda tham dự được mấy mùa không? Trong hơn 50 năm đạt top 5 hai lần so với các tên tuổi khác như thế nào?

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
E thấy xe honda sản xuất được cái động cơ . Mẫu mã nhìn xấu