Hạng D
1/9/14
2.304
84.175
113
Sai Gon
Bác đã từng mua xe lần nào chưa.
Nó kg giống cái xe máy hay cái điện thoại.
Đối với đa số người VN ta, mua nó là cả 1 gia tài. 10tr là 1 tới 2 tháng lương chứ không ít. Đối với người mua oto thì không lớn, nhưng mặt bằng chung ra cực lớn.
Trở lại chuyện mua oto, đàm phán đã, hãng báo kg có xe, giờ đùng 1 cái, tăng thêm 10 tr. Rồi lại bỏ công đi nghiên cứu mua xe khác, có tức không bác.
Không anh, thích quá thì nhích, cảm thấy hết thích thì mua xe khác,
Tức làm gì giảm thọ, để thời gian đi kiếm mấy lần 10tr đó không hay hơn sao.

Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Nếu CRV , Fortuner ... không thay đỗi chính sách từ lắp ráp sang nhập khẩu thì chưa chắc đã có cái 116 đấy. 116 ra đời là lẽ đương nhiên vì lắp ráp đem công ăn việc làm, chuyển giao công nghệ, một phần nhỏ nội địa hóa, nâng tầm nền sản xuất ô tô Vn ...phải được ưu tiên.
Tiên trách kỹ hậu trách nhân. Honda nên tự trách mình quá vội vàng và nói thật là không có cái tâm với người Việt Nam. Mẫu CRV hiện tại rất hót chắc chắn không phải vì xuất xứ Thaiilan mà chủ yếu là cái 5+2 với đầy đủ các cửa gió máy lạnh, thiết kế trẻ trung nói chung là đẹp so với số đông, động cơ mạnh hơn mà tiết kiệm hơn ... Các đồi thủ Outlander 5+2 đẹp nhưng không có cửa gió hàng ghế 2+3; CX5 hot nhưng chỉ có 5 chổ, Xtrail bán chạy nhất thế giới nhưng không hợp nhãn người VN.
Tình trạng cung không đủ cầu là do khó khăn trong nhập khẩu (loại trừ cái 116 ra vì đã vượt qua từ lâu.) lý do nhà máy không đáp ứng sản lượng, không đủ nguyên vật liệu ( 40% nội địa Thái Lan), tỷ giá USD tăng cao, có thể quota Honda Thái dành cho VN ít ... Không thể có chuyện giam hàng làm giá - Cách làm này dĩ nhiên không hiệu quả so với bán thật nhiều hàng.
GIá tăng vì cung không đủ cầu, vì tối đa hóa lợi nhuận. 10 triệu này có lẽ là để bù vào việc giá USD tăng cao.
Nếu lắp ráp tại VN, cung đủ cầu, CRV sẽ dể dàng vượt CX5 dẫn đầu phân khúc. Với doanh số chắc chắn hơn 10.000 chiếc/ năm tại VN sẽ góp phần cho CRV vượt Xtrail trên toàn thế giới. Cái được lúc này của Honda VN nói riêng và Honda nói chung không chỉ là lợi nhuận!

Hạng B2
19/11/17
132
94
28
49
T12/2017 em coc 10t, Em lấy xe từ tháng 4/2018, gia 1068, kg thêm đồng nào, con dc giảm 10t mua bảo hiểm; trong quá trình đó nếu đại lý mà dặt dẹo là minh rút cọc ngay, mua xe khac, vì cũng kg đáng gì
đời em toàn mua xe lúc dầu sôi lửa bỏng nhưng bình tĩnh Sẽ kg bị bắt chẹt; trước tết xe về đại lý hỏi có lấy kg thì giao, kg thêm phụ kiện, em cương quyết kg lấy, trong khi đó ở SG hàng loạt anh phải lắp thêm 40-50t phụ kiện mới lấy dc xe giá cao, em thực sự kg hiểu nổi. Em giảm dc gần 200t, so với trc tết cũng đáng để đi xe cũ đúng kg (tương đương 15% giá trị xe hehehe). Phải bình tĩnh, kg dc máu, máu quá là ôm máu đầu.

nhớ năm 2009/2010, khi thay đổi chính sách thuế trước bạ và VAT từ 5 lên 10%, em nghiên cứu trc đi đặt xe, 4 tháng sau mới giao xe vào ngay 30/12, nên vẫn dc áp thuế cũ. Hehe còn hiệu lực 1 ngày nên cũng hơi hồi hộp, thực sự lúc này xe chưa về đến đại lý những hồ sơ đã về. Đại lý họ Sẽ lo đong thuế cho mình; giảm được 10% cũng đáng để nghiên cứu chứ đúng kg các bác.
kết luận muốn mua xe rẻ, phải nghiên cứu kỹ loại mình định mua, chính sách của nhà nước và quyết sớm Sẽ có giá thơm. Còn chần chừ, mò mẫm thì giá cao vậy thôi; giá do cung cầu quyết định.

• Like
Reactions: muaxegiatot
Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Mình nghe nói CRV phải đến tháng 9 mới có hàng nếu đặt từ bây giờ, đúng không bác nhỉ
Hiện tại bản E quý 3 bên em giao được, còn bản G quý 4, bản L quý 1/2018, tuỳ phiên bản mà có sớm hoặc chờ nữa bác, bán quan tâm inbox em số em tư vấn nhé, hoặc bác gọi em, em tên Hiếu Honda Phước Thành, số em 0937397972. Cám ơn bác

Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Mình muốn cọc chiếc HRV. Ko biết giá tính cho các phiên bản thế nào nhỉ ?
HRV bên em nhận đặt hàng trước rồi, giá cụ thể chưa có giá ( cũng như Crv năm ngoái ) dự định tháng 7,8 có thông tin HRV, bên em đặt sớm được lấy lại cọc không mất mát gì hết bác nhé, bác quan tâm HRV cho em số em tư vấn thêm nhé, hoặc bác gọi em, số em 0937397972, em tên Hiếu Honda Phước Thành, cám ơn bác.

• Like
Reactions: khoadhd
Hạng B2
23/12/15
106
116
43
Nếu CRV , Fortuner ... không thay đỗi chính sách từ lắp ráp sang nhập khẩu thì chưa chắc đã có cái 116 đấy. 116 ra đời là lẽ đương nhiên vì lắp ráp đem công ăn việc làm, chuyển giao công nghệ, một phần nhỏ nội địa hóa, nâng tầm nền sản xuất ô tô Vn ...phải được ưu tiên.
Tiên trách kỹ hậu trách nhân. Honda nên tự trách mình quá vội vàng và nói thật là không có cái tâm với người Việt Nam. Mẫu CRV hiện tại rất hót chắc chắn không phải vì xuất xứ Thaiilan mà chủ yếu là cái 5+2 với đầy đủ các cửa gió máy lạnh, thiết kế trẻ trung nói chung là đẹp so với số đông, động cơ mạnh hơn mà tiết kiệm hơn ... Các đồi thủ Outlander 5+2 đẹp nhưng không có cửa gió hàng ghế 2+3; CX5 hot nhưng chỉ có 5 chổ, Xtrail bán chạy nhất thế giới nhưng không hợp nhãn người VN.
Tình trạng cung không đủ cầu là do khó khăn trong nhập khẩu (loại trừ cái 116 ra vì đã vượt qua từ lâu.) lý do nhà máy không đáp ứng sản lượng, không đủ nguyên vật liệu ( 40% nội địa Thái Lan), tỷ giá USD tăng cao, có thể quota Honda Thái dành cho VN ít ... Không thể có chuyện giam hàng làm giá - Cách làm này dĩ nhiên không hiệu quả so với bán thật nhiều hàng.
GIá tăng vì cung không đủ cầu, vì tối đa hóa lợi nhuận. 10 triệu này có lẽ là để bù vào việc giá USD tăng cao.
Nếu lắp ráp tại VN, cung đủ cầu, CRV sẽ dể dàng vượt CX5 dẫn đầu phân khúc. Với doanh số chắc chắn hơn 10.000 chiếc/ năm tại VN sẽ góp phần cho CRV vượt Xtrail trên toàn thế giới. Cái được lúc này của Honda VN nói riêng và Honda nói chung không chỉ là lợi nhuận!
Bạn xó nghĩ CRV ko có hàng vì họ đang ktra lại lỗi động cơ không? Nếu bên Thái vẫn có xe giao thì loại trừ khả năng này

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
HRV bên em nhận đặt hàng trước rồi, giá cụ thể chưa có giá ( cũng như Crv năm ngoái ) dự định tháng 7,8 có thông tin HRV, bên em đặt sớm được lấy lại cọc không mất mát gì hết bác nhé, bác quan tâm HRV cho em số em tư vấn thêm nhé, hoặc bác gọi em, số em 0937397972, em tên Hiếu Honda Phước Thành, cám ơn bác.
muốn ra xem thử con này, ở showroom có hang ko bạn.

Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
muốn ra xem thử con này, ở showroom có hang ko bạn.
HRV hiện chưa có hàng trưng bày bác ơi, giờ nhận đặt hàng trước tới lúc có xe mẫu em mời bác lên xem, đặt trước để có trước và được nhiều ưu đải như CRV thì đợi lâu.