Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Honda CRV 2018 ồn

Hạng C
11/7/06
732
9.533
93
E không thể hiểu nổi là nhiều người nói ánh sáng trắng của đèn led "không bám đường" là sao ta? Nhất là cái đèn đường và đèn xe ô tô!!! Bữa nào mưa bác đi đường Lũy Bán Bích thử xem là biết, còn đèn ô tô ánh sáng trắng thì sẽ rõ hơn là ánh đèn vàng halogen! Công nghệ hiện đại rồi nên ng ta thiết kế cái đèn theo thời đại rồi, đừng lo là đèn sáng trắng "không bám đường" nhé! Do mắt có vấn đề thôi
Không phải, mỗi loại đèn có ưu nhược điểm riêng ko hơn nhau tuyệt đối, đèn led trắng sẽ bị ko bám đường nhưng lại rất sáng khi trời tối hẳn và đường khô.

1/10/16
772
8.766
93
Không phải, mỗi loại đèn có ưu nhược điểm riêng ko hơn nhau tuyệt đối, đèn led trắng sẽ bị ko bám đường nhưng lại rất sáng khi trời tối hẳn và đường khô.
Đêm qua em đi VT. Đoạn Long Thành mưa lác đác, CX5 mẫu mới cứ mở pha màu trắng chạy sau miết, em kg rõ vì phải tăng cường thêm đèn hay vì lí do gì kg rõ

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Em cũng thấy nhiều thành viên cũng nói hao xăng chứ không tiết kiệm lắm.
Nếu lên cao tốc mà reset lại thì bình thường thôi, đều ga tiết kiệm xăng lắm.
Nói chung tiêu thụ xăng CRV cũng ở mức bình thường chứ không thể nói là đột phá.
Xe nặng 1t6 hao 5,4 lít mà bác nói bình thường , clip này là xe đg Chạy trên phố luôn nha ko phải cao tốc , mấy xe mới mua 11-12 lít là bthuong mấy nguoi ko biết kêu hao xăng , qua 5k-7k xem có hao nữa ko ? Bác cho em xem
Xe nào 5+2 chạy dưới 5,4l lít e gọi bác là cụ ?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xe nặng 1t6 hao 5,4 lít mà bác nói bình thường , clip này là xe đg Chạy trên phố luôn nha ko phải cao tốc , mấy xe mới mua 11-12 lít là bthuong mấy nguoi ko biết kêu hao xăng , qua 5k-7k xem có hao nữa ko ? Bác cho em xem
Xe 1.6 tấn chạy trên phố tiêu thụ chỉ 5.4L/100KM.
Vậy chạy trên cao tốc chắc 3-4L/100KM.
Tự sướng cũng có giới hạn chứ bác,

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
E không thể hiểu nổi là nhiều người nói ánh sáng trắng của đèn led "không bám đường" là sao ta? Nhất là cái đèn đường và đèn xe ô tô!!! Bữa nào mưa bác đi đường Lũy Bán Bích thử xem là biết, còn đèn ô tô ánh sáng trắng thì sẽ rõ hơn là ánh đèn vàng halogen! Công nghệ hiện đại rồi nên ng ta thiết kế cái đèn theo thời đại rồi, đừng lo là đèn sáng trắng "không bám đường" nhé! Do mắt có vấn đề thôi
Đèn sáng trắng đi đêm ko đèn đường rất sướng so với đèn vàng. Đi đường có sáng đèn đường em thấy mù mù sao đó. Lúc sương mù/ mưa em chưa thử.

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Đèn sáng trắng đi đêm ko đèn đường rất sướng so với đèn vàng. Đi đường có sáng đèn đường em thấy mù mù sao đó. Lúc sương mù em chưa thử.
Bác nói đúng, đèn xe trắng quá ra gặp đèn dg màu vàng là pó tay - đi mưa nũa là mù màu luôn, chỉ có pha mà chạy

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác xem ở hội Xtrail đây nè.

Attachments

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Theo mình hiểu thì thông tin như hình trên là mức tiêu hao bình quân tính tại một thời điểm, chưa phải là mức tiêu hao bình quân tính trên 100km

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Theo mình hiểu thì thông tin như hình trên là mức tiêu hao bình quân tính tại một thời điểm, chưa phải là mức tiêu hao bình quân tính trên 100km
Bác nói của Xtrail hay CRV?
Xtrail là tính từ lúc nổ máy đến khi tắt máy, tức là tính theo hành trình, trong quá trình xe chạy không hiện mức tiêu hao nhiêu liệu trên taplo, chỉ khi tắt máy taplo mới hiển thị tiêu hao nhiên liệu cả hành trình.

• Like
Reactions: HTK-5809