Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Tại sao không chứng mình bằng thực tế nhỉ, quá dễ làm: dùng thiết bị đo độ ồn trong xe trước và sau khi dán cách âm là biết ngay hiệu quả. Vậy vì sao các lò độ xe không làm?! Vì không biết (ít khả năng), không quan tâm (cũng lạ) hay là kết quả... không có gì khác nhau??!

Hạng C
23/5/13
832
924
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Cách âm chỉ là cách âm tâm lý do tốn tiền, có clip trên Youtube về hiệu quả cách âm: giảm 1db sau khi tốn 1 núi tiền.
Nhưng trong bài này chịu quả cách âm lòng vè, làm cẩn thận chắc giảm nhiều tiếng lốp vọng vào xe trên đường đá dăm.

Hạng D
3/3/16
1.435
2.565
113
39
Tốn dăm chục củ thì tự nhiên nó sẽ bớt ồn pk bác? theo em muốn giảm ồn thì xài lốp michelin( crv có sẵn) , bật nhạc to 1 chút, còn máu nữa thì thay hộp số CVT và bỏ luôn turbo là hết ồn:)
theo mình cứ mua con tai nghe chụp nguyên đôi tai có chống ồn chủ động của sony là giải quyết bài toán ồn liền. đôi khi hiệu quả của nó như đi ron roi ấy chứ :D

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Tốn dăm chục củ thì tự nhiên nó sẽ bớt ồn pk bác? theo em muốn giảm ồn thì xài lốp michelin( crv có sẵn) , bật nhạc to 1 chút, còn máu nữa thì thay hộp số CVT và bỏ luôn turbo là hết ồn:)
chính xác bác ơi, e thấy thay 4 quả mic mới êm rõ rệt, volume tăng thêm chút là hết nghe ồn bên ngoài luôn :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
theo mình cứ mua con tai nghe chụp nguyên đôi tai có chống ồn chủ động của sony là giải quyết bài toán ồn liền. đôi khi hiệu quả của nó như đi ron roi ấy chứ :D
Kaka rồi bác tính thế nào khi xe sau bóp kèn hay nóc nhà ngồi sau chỉ đạo?