Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
Xin hỏi các bác. Bác nào rành và đã sử dụng qua Honda Elemen 2006 có thể cho em biết ưu nhược điểm của dòng xe này được không? Giá tầm bao nhiêu? Em thấy mẫu mã cũng hay mà không biết thế nào.
Xin Cảm ơn các bác...

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC
Nhận xét của em theo thị trường mỹ: Xe xấu cực kỳ, rất bền, giữ giá cũng tốt , rộng rãi chở dc nhiều đồ. Xe chuyên chở chó đi Dog Park , nếu xe full option thì sẽ có cái cầu thang gấp sau xe , mở xuống cho chó chạy lên xuống cho dễ
. Còn ở vn mua về đi luôn khỏi bán( em nghĩ thế)
PS: bác nào đang đi xe này đừng uýnh em.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Billy.race nói:
Xin hỏi các bác. Bác nào rành và đã sử dụng qua Honda Elemen 2006 có thể cho em biết ưu nhược điểm của dòng xe này được không? Giá tầm bao nhiêu? Em thấy mẫu mã cũng hay mà không biết thế nào.
Xin Cảm ơn các bác...

Dòng này thuộc dạng lạ (lạ từ kiểu dáng, dòng xe, đến nhu cầu sử dụng) cho nên ko có tính thanh khoản cao ---> khó có giá chính xác.

Nếu bác máu thì theo em trả từ 25 - 30k thôi tuỳ tình trạng xe.

Xe này có ưu điểm là rộng, đa dụng, bền.
Nhược điểm là.... quá lạ tại tt Việt Nam (dĩ nhiên ko lạ với mấy ac sành xe), và Honda đã ngưng sản xuất

P/S: Theo ngu ý của em mua 1 cái Escape 2.3 mới (động cơ 2.3 do mazda cung cấp cho Ford nên cũng bền và tiết kiệm) thì có vẻ hay hơn.

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Search google thấy nó ghi xe này là dog friendly. Bỏ 1 đống tiền mà bị mang tiếng là xe chở chó thì em nghĩ cũng không nên bác ạ. :D