Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Bác đã chạy sh mode chưa? sh mode chỉ bị nhược điểm là cốp nhỏ thôi nhé, còn thiết kế mỗi người 1 cái nhìn khác nhau. Ra đường nhiều lạng quạng, nhiều anh bị nó dắt như chơi. Xe lên 90 - 100km/h chạy 1 tay vẫn ổn, đầm.​
Còn cuồn thì vespa đấy, ai mua xe lần đầu tiên cũng cắm đầu mua cho bằng được. Sau khoảng 3-4 năm bán xe ngay và luôn​

Ah, mình chưa chạy mode nhưng mình có vài người bạn đi sh mode được tầm 1 năm máy nó gào xào xạo đấy Bác ah. Nó bảo hối hận khi mua con xe nửa nạc nửa mỡ đấy. Còn Vespa khi chạy chậm thì công nhận là nó rung không êm như honda, nhưng chạy 80km/h trở lên mà Bác nói sh mode đầm hơn vespa thì hơi lạ đấy. Trừ mấy con vespa đời cũ, chạy nát quá chứ đời mới từ máy 3v trở đi, sau này là máy I Get thì vespa chạy rất êm và lợi xăng đấy.
Lí do xe vespa nhiều người đi nó nhanh tã phần nhiều là do giá dịch vụ, phụ tùng khó kiếm nên các trung tâm dv hay sửa chữa nó tha hồ chặt chém. Trung tâm bảo hành, dv nó ít không như honda ở đâu cũng có nên người dùng ngại đi bảo dưỡng, sửa chữa. Vépa có thể chạy nó kêu, ăn xăng hơn bình thường nhưng để nó hỏng thì rất khó, trâu bò lắm đấy Bác.

Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
SH mode chạy 80 mà êm chạy 1 tay thì cũng khối con làm đc, điển hình là SH nhà nghèo hay còn gọi là Suzuki Hayate, đóng từ 60 đến 100 êm như bay mà rất đầm chắc (vì cái đít nó quá nặng =))

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Quả SH mode mới khiếp. Xấu kinh hoàng, một số người nghe, đọc thấy SH là trong đầu nghĩ nó sang, thế là HD bán ra với giá cũng rất SH.
Sau này đổi hết sang SH cho chảnh SH Lead, SH vision... có khi SH alpha nữa.
Trước mắt em này là Sh Future cho nó có giá bác nhẩy

• Like
Reactions: VuCuong2002
Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Cụm đèn sau của Future thiết kế bass bắt rất dỡ ấn vào là lung lay ko cố định, Future nhập (Wave 125i) còn ko có dĩa sau thì mình ở đây cũng vậy thôi và thật sự cái này cũng ko cần thiết. Su Axelo thì máy khá yếu, 110cc thì chuyển ý định qua Sirius vì máy này đời sau của Honda chạy rất tệ còn 125cc thì cứ xuống tiền cho Future
Bác nói Axelo mà khá yếu hay yếu hơn con Future này e cũng chịu bác đấy? E chạy xe hầu hết các con 125cc kể cả côn tự động nếu nói về bốc thì ko xe Nhật nào qua Su được kể cả Yamaha. Bác nói tiết kiệm xăng thì Honda hơn được e tin. E còn chiếc Suzuki Viva đời đầu tiên 2001 e chay 21k km đây, e bao các thể loại Jupiter hay Wave thái 110cc các kiểu máy zin mà chạy lại xe e.

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Bác nói Axelo mà khá yếu hay yếu hơn con Future này e cũng chịu bác đấy? E chạy xe hầu hết các con 125cc kể cả côn tự động nếu nói về bốc thì ko xe Nhật nào qua Su được kể cả Yamaha. Bác nói tiết kiệm xăng thì Honda hơn được e tin. E còn chiếc Suzuki Viva đời đầu tiên 2001 e chay 21k km đây, e bao các thể loại Jupiter hay Wave thái 110cc các kiểu máy zin mà chạy lại xe e.
Dạ e chạy rồi nên e có cảm nhận như vậy có lẽ do e khó tính quá nên Axelo ko vừa lòng, ở đây e cũng ko nói xe nào yếu hơn xe nào cả.

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Viva thì 1997 mình đã có 01 chiếc rồi (2001 không phải đời đầu)
Tiết kiệm xăng hơn Dream
Nhưng muốn chạy ngon thì phải móc pô

• Like
Reactions: De Red
Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Mới mua chiếc Future 2018 đen nhám, bánh căm hết 36tr (ra giấy)
thấy chạy cũng được có điều số sâu & cứng cảm giác không ngọt
giá cả quy ra vàng thì chưa bằng chiếc cánh én lúc trước

• Like
Reactions: xlive and De Red
Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
Mới mua chiếc Future 2018 đen nhám, bánh căm hết 36tr (ra giấy)
thấy chạy cũng được có điều số sâu & cứng cảm giác không ngọt
giá cả quy ra vàng thì chưa bằng chiếc cánh én lúc trước

chắc hết xe để mua hay sao mà bác mua rồi lên đây than ạ :)

em dzọt... hehe