Hạng B1
5/2/15
86
17
8
41
Em đang hóng xem thế nào, được thì múc luôn. Đang máu

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Em cũng lót dép ngồi hóng cùng các bác !!!
chắc hóng đến 2018 lun đó bác, ko phải có thông tin chính thức tử giờ cho đến năm 2018 HR-V ko nằm trong kế hoạch của Honda Việt Nam hả??? thằng bạn em mua civic 2014 bên PT, định mua HR-V nên hỏi và đc xác nhận rồi, nhưng mobilio thì có khả năng về, nhưng trong 2015 hoặc 2016 (khả năng có mặt cao hơn trong 2015).

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
chắc hóng đến 2018 lun đó bác, ko phải có thông tin chính thức tử giờ cho đến năm 2018 HR-V ko nằm trong kế hoạch của Honda Việt Nam hả??? thằng bạn em mua civic 2014 bên PT, định mua HR-V nên hỏi và đc xác nhận rồi, nhưng mobilio thì có khả năng về, nhưng trong 2015 hoặc 2016 (khả năng có mặt cao hơn trong 2015).
Em nghĩ thứ nhất đại lý không muốn cho khách biết thông tin xe sắp ra mắt để khách khỏi lóng ngóng (khiến khách ko mua xe ngay). Thứ hai, thông thường đại lý cũng không biết trước thông tin về xe sắp ra mắt so với khách hàng được nhiều, các hãng có thường giữ kín thông tin cho đến cận ngày ra mắt. Nếu HrV về thì chắc sẽ trong năm nay, còn không thì chắc sẽ không có ở VN luôn chứ không đợi đến 2018 đâu ạ !

• Like
Reactions: Mr.BC
Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Em nghĩ thứ nhất đại lý không muốn cho khách biết thông tin xe sắp ra mắt để khách khỏi lóng ngóng (khiến khách ko mua xe ngay). Thứ hai, thông thường đại lý cũng không biết trước thông tin về xe sắp ra mắt so với khách hàng được nhiều, các hãng có thường giữ kín thông tin cho đến cận ngày ra mắt. Nếu HrV về thì chắc sẽ trong năm nay, còn không thì chắc sẽ không có ở VN luôn chứ không đợi đến 2018 đâu ạ !
Biết sao đến 2018 không?? vì đến lúc đó xe nhập nguyên chiếc thuế bằng 0% (nếu đạt tỷ lệ nội địa hóa 40% hay 60% gì đó) nên ông sales đó mới dám nói từ giờ đến 2018 HR-V ko về, có thể chiếc này nằm trong kế hoạch nhập nguyên chiếc nên ông sâu đó mới biết chắc vậy. Còn mobilio khả năng nhập về để nhắm đến gia đình, cạnh tranh với ỉn. Như gia đình em 6 người, mua HR-V cũng đâu đc, mà dòng xe 5 chổ ngoài SUV còn có sedan nữa, nên nhập mobilio về nhắm đến đối tượng này, và ta thấy ỉn đã thành công, nhập về dòng này với giá tương đương ỉn thì thị phần có thể chia sẽ ra nhiều vì hiện nay chỉ có ỉn và cà rem mà cà rem thì ko đc chuộng, ở góc độ kinh doanh chọn dòng này ít bị cạnh tranh nhất và khả năng thành công cao hơn, nếu là bác, bác chọn cái nào?? (đứng ở góc độ kinh doanh chứ ko phải ở góc độ bác chọn theo sở thích kỳ vọng)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/6/14
165
55
28
tp.HCM
hondaotovietnam.com.vn
Cảm ơn bác nói hộ em, bác nói gần như đúng ý em , riêng thời gian biết thông tin về xe bên em cũng như các bác , có chăng thì biết trước bác khoảng vài tuần thôi a.

• Like
Reactions: cuki
Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Cảm ơn bác nói hộ em, bác nói gần như đúng ý em , riêng thời gian biết thông tin về xe bên em cũng như các bác , có chăng thì biết trước bác khoảng vài tuần thôi a.
em có hỏi 1 bác sâu lão thành bên honda rồi, bác ấy nói chắc chắn cho đến 2018 chưa có kế hoạch nhập xe HR-V về bán, thằng bạn em đã mua civic bên đó cũng hỏi để tính chuyện mua và cũng nhận đc câu trả lời y như em (cuối cùng nó chuyển qua CX-5 rồi,), còn mobilio thì năm nay khả năng ko nhập về vì thủ tục nhập một mẫu xe về ko đơn giản, vì liên quan đến dây chuyền sản xuất linh kiện và lắp ráp nữa (phải đầu tư thêm). Còn chuyện thông tin thì em nghĩ hãng xe thường có kế hoạch trước một năm, ví dụ năm 2015 thì 2014 đã có kế hoạch như thế nào để triển khai, và thường cuối năm các hãng xe có mời các nhà phân phối lên triển khai kế hoạch trong năm sau (vì gia đình em là nhà phân phối độc quyền cho một vài sản phẩm gia dụng nên thường cuối năm được mời họp và nói rõ kế hoạch trong năm sau). Em nghĩ bác sâu lão thành đó nói chắc chắn đến 2018 chưa có kế hoạch nhập HR-V cũng có lý do, có thể kế hoạch đến 2018 Honda Vn sẽ nhập nguyên chiếc về bán chứ ko lắp ráp nữa (có thể mẫu xe này nằm trong kế hoạch nội địa hóa 40% hay 60% để đc hưởng ưu đãi 0% tại các nước Asean). Các bác có để ý là Honda VN hình như ko mặn mà phát triển các mẫu xe lắp ráp ko? em có cảm giác như Honda Vn giống như đang tạo dựng thương hiệu, chổ đứng cho xe ôtô (em nói xe ôtô chứ ko nói xe máy) để đến 2018 nhập về bán cho khỏe vì thương hiệu xe ôtô đã được tạo dựng trước đó rồi, khỏi lắp rắp.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
14/8/11
4.167
88.232
113
em có hỏi 1 bác sâu lão thành bên honda rồi, bác ấy nói chắc chắn cho đến 2018 chưa có kế hoạch nhập xe HR-V về bán, thằng bạn em đã mua civic bên đó cũng hỏi để tính chuyện mua và cũng nhận đc câu trả lời y như em (cuối cùng nó chuyển qua CX-5 rồi,), còn mobilio thì năm nay khả năng ko nhập về vì thủ tục nhập một mẫu xe về ko đơn giản, vì liên quan đến dây chuyền sản xuất linh kiện và lắp ráp nữa (phải đầu tư thêm). Còn chuyện thông tin thì em nghĩ hãng xe thường có kế hoạch trước một năm, ví dụ năm 2015 thì 2014 đã có kế hoạch như thế nào để triển khai, và thường cuối năm các hãng xe có mời các nhà phân phối lên triển khai kế hoạch trong năm sau (vì gia đình em là nhà phân phối độc quyền cho một vài sản phẩm gia dụng nên thường cuối năm được mời họp và nói rõ kế hoạch trong năm sau). Em nghĩ bác sâu lão thành đó nói chắc chắn đến 2018 chưa có kế hoạch nhập HR-V cũng có lý do, có thể kế hoạch đến 2018 Honda Vn sẽ nhập nguyên chiếc về bán chứ ko lắp ráp nữa (có thể mẫu xe này nằm trong kế hoạch nội địa hóa 40% hay 60% để đc hưởng ưu đãi 0% tại các nước Asean). Các bác có để ý là Honda VN hình như ko mặn mà phát triển các mẫu xe lắp ráp ko? em có cảm giác như Honda Vn giống như đang tạo dựng thương hiệu, chổ đứng cho xe ôtô (em nói xe ôtô chứ ko nói xe máy) để đến 2018 nhập về bán cho khỏe vì thương hiệu xe ôtô đã được tạo dựng trước đó rồi, khỏi lắp rắp.

Nhà cháu nghĩ chắc Honda ( và cả Mazda với Cx3 ) muốn nhập mấy con này về thì sẽ về khoảng cuối năm nay hoặc cùng lắm là đầu năm sau. Còn không là sẽ không về luôn ( bỏ mất một thị trường cho phân khúc đầy tiềm năng ).
Nếu tới 2018 mới nhập thì toàn bộ khách hàng phân khúc này đã rơi vào tay Ford với Ecosport rồi... ai đợi được ( Nhà cháu đang chờ tới cuối năm nếu CX3 và Honda HR-v không về ...hoặc Ford ra bản Eco cao nhất của với động cơ Ecoboost và dẫn động 4x4 toàn thơi gian là múc ngay )!!!
Còn giảm thuế nhập khẩu về 0% hỷ?????? Còn khuya!! một số cụ ngây thơ chứ các hãng xe họ biết thừa. Thuế thì bắt buộc phải giảm theo thỏa thuận giữa các nước trong khối... nhưng ...PHÍ.. thì tăng vô tư ( nội bộ trong nước giải quyết ) cuối cùng thì .. giá xe chẳng giảm được và khả năng cao hơn rất nhiều vì chủ trương hạn chế xe cá nhân đang được vận động!!!!!
Hiện nay, nhà cháu và biết chắc có rất nhiều cụ khác đang ... đợi.. để có thêm vài sự chọn lựa từ phân khúc này ( Ford Eco, Mazda CX3, Honda HR-V, Suzuki Vitara2015 )... nhà cháu có thể đợi đến cuối năm vì nhà cháu còn các xe khác để chạy... các cụ khác có lẽ khó... dân chơi xe ....khó đợi lắm ....Nhưng chắc chắn sẽ ít ....đợi đến năm sau... và không ai ... đơi đến ..............2018!!!!