Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Sao Honda ko so sánh CR V với Santafe nhỉ? Hay họ tự nhận mình thua khi so option và giá? Cách mà honda so với hãng kia!
Hóng bác Chuột Tiến vào đánh giá !:rolleyes:
Santafe có tên tuổi ở Mỹ đâu mà so bác

Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Sao Honda ko so sánh CR V với Santafe nhỉ? Hay họ tự nhận mình thua khi so option và giá? Cách mà honda so với hãng kia!
Hóng bác Chuột Tiến vào đánh giá !:rolleyes:
Ở Mỹ thì CR-V ko được xếp cùng mâm với SantaFe, CR-V ở pk compact SUV ngang với Tucson còn SantaFe ở pk Midsize SUV, cả kích thước, giá cả đều cao hơn CRV.
Theo danh sách The Best SUV 2020 của USNEWS. CARS thì CR-V đứng đầu phân khúc compact SUV còn SantaFe đứng số 1 phân khúc Midsize SUV .
Honda lý giải lý do khách hàng nên mua CR-V thay cho RAV4 và Forester

Honda lý giải lý do khách hàng nên mua CR-V thay cho RAV4 và Forester

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/3/13
72
44
23
CRV hay Forester điều ok hết mà. Chửi cho nó ế nó giảm giá, mấy ku chạy kía với maz đu qua đổi hết chớ đó mà chê.

• Haha
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
hình như có gì sai sai khi nhà sx đem sản phẩm của mình sx ra so sánh trực tiếp (có nêu tên tuổi ) của 1 sp do nhà sx khác, luật chống cạnh tranh có qui định việc này, như anh xe điện eSH hôm truoc so sánh với SH bị Honda dọa kiện phải đổi tê thành pega , về mặt sp tui sẽ múc con CR-V thay vì Toy RAV 4 đơn gain vì giá trị sử dung gần như nhau mà giá thánh CR-V mềm hơn đối thủ cùng 1 phân khúc

Tập Lái
25/1/20
38
8
8
Đấy là ở Mỹ, còn ở VN:
  • Su ảo tưởng sức mạnh (đội sale + subie góp sức), xe cỏ tự nhận xe cao cấp, bán đắt hơn CRV mấy chục % thì lại chả ế :D
  • Toy nó coi VN là nước thế giới thứ 3, nghèo lạc hậu nên mấy con ngon như Rav4, Highlander nó ko thèm đem về, chỉ cho dùng đám lởm khởm Innova, Fortuner. Chứ ông Rav4 mà về, bán 1,1 tỏi thì ez cướp hết khách của CRV, gấp đôi doanh số là ít!

Em thích hyundai hơn nhưng subaru chạy cũng ngon mà bác.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Sao khg so với xe Đức như kiểu Hàn cho hoành tráng hơn nhĩ...!!!

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Em thích hyundai hơn nhưng subaru chạy cũng ngon mà bác.
Ngon, vận hành ít cái để chê, nhưng giá ở VN lùa gà bác à :D giá bên Thái ngang hoặc rẻ hơn CRV. Trong khi Honda vốn đã ăn dày rồi mà anh Su mang về còn bán đắt hơn mấy trăm củ :D

Hạng B1
17/12/19
94
108
33
44
Đấy là ở Mỹ, còn ở VN:
  • Su ảo tưởng sức mạnh (đội sale + subie góp sức), xe cỏ tự nhận xe cao cấp, bán đắt hơn CRV mấy chục % thì lại chả ế :D
  • Toy nó coi VN là nước thế giới thứ 3, nghèo lạc hậu nên mấy con ngon như Rav4, Highlander nó ko thèm đem về, chỉ cho dùng đám lởm khởm Innova, Fortuner. Chứ ông Rav4 mà về, bán 1,1 tỏi thì ez cướp hết khách của CRV, gấp đôi doanh số là ít!
RAV Mỹ về VN bán 2 tỏi !kinh vãi

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Ngon, vận hành ít cái để chê, nhưng giá ở VN lùa gà bác à :D giá bên Thái ngang hoặc rẻ hơn CRV. Trong khi Honda vốn đã ăn dày rồi mà anh Su mang về còn bán đắt hơn mấy trăm củ :D
Subaru giờ cũng ngang giá bản base CRV thôi mà bác, đáng để xem xét chứ giá trước đây thì cao thiệt. Ở Úc thì Subaru xếp trên so với Honda và Toyota .

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Đông cơ xăng lọt vô nhớt, hộp số CVT rẻ tiền. Next giùm. :D
Bác này có vẻ dị ứng với hộp số CVT nhỉ?
Chê rẻ tiền, không thèm xài trong khi nó mang lại hiệu năng vượt trội ở góc độ P/P thì quả là thiển cận. Không phải tự nhiên mà Ford, Merc phải cố nghiên cứu để làm ra mấy cái hộp số 10 cấp đâu, mục tiêu cũng chỉ là để tiệm cận đc với cái sự êm ái và hiệu năng của CVT. Bác chê CVT của Nhật thì đây gửi bác CVT của Đức nhé :D
https://www.bosch-presse.de/presspo...ransmissions-on-the-rise-worldwide-42309.html

Còn bác mê cái cảm giác lái giựt giựt của số auto thường thì làm ơn đừng có chê CVT kiểu thiếu hiểu biết như vậy. Vài lời góp ý bác.

• Like
Reactions: machchua