t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Vua mới nè bác :D:

Vua hỏng vặt thì có. Em nói thiệt trên thị trường xe hơi quốc tế chỉ có xe Nhật chạy mới ổn định bền bỉ thôi chứ mấy chiếc xe Mỹ ngoại trừ Ford ra thì nó hỏng kinh khủng lắm, vd như Dodge, Jeep, Chrysler :))

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Đúng rồi bác, chỉ có ở VN xe Hàn mới dc quan tâm nhiều vậy chứ ở Úc chỗ em đang sống người ta chả bao giờ đi mua xe mà nghĩ tới xe Hàn cả :))
vì ở Úc xe Hàn có gì là xe Nhật đều có hết và giá không chênh lệch nhiều, còn ở VN thì xe Nhật là 1 thứ gì đó thần thánh lắm.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Honda ngon nhưng honda máy V6 thì coi chừng quá nhiệt hộp số, dễ hư, nên mua Honda cứ lấy dòng 4 máy, đừng bao giờ mua 6 máy là ok

• Like
Reactions: 118 người
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
vì ở Úc xe Hàn có gì là xe Nhật đều có hết và giá không chênh lệch nhiều, còn ở VN thì xe Nhật là 1 thứ gì đó thần thánh lắm.
Bác có tin nó còn mắc hơn xe Nhật ko? Đã vậy còn bảo hành 7 năm luôn, trong khi các hãng khác chỉ 3 năm. Nó bảo hành lâu vì nó hỏng dữ quá nên làm vậy dụ người ta mua

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Vua mới nè bác :D:

Xe đẹp mê ly bác nhỉ. Chrysler vốn có truyền thống trong việc sản xuất xe minivan mà. Trước em gặp 1 em Chrysler Grand Voyager trên phố mà cứ bám theo ngắm em nó suốt :D

Tập Lái
13/11/15
28
21
3
40
Bác có tin nó còn mắc hơn xe Nhật ko? Đã vậy còn bảo hành 7 năm luôn, trong khi các hãng khác chỉ 3 năm. Nó bảo hành lâu vì nó hỏng dữ quá nên làm vậy dụ người ta mua
Nói chuyện tào lao phản khoa học, không một hãng nào đồ mau hỏng mà bảo hành lâu cả, chi phí sửa chữa ai mà chịu nổi,

• Like
Reactions: Carforrent
Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
Sienna và Odyssey 2 thằng này thay nhau dẫn đầu phân khúc minivan tại Mỹ qua các năm, bên Mỹ 2 thằng này chạy ngoài đường nhiều như Innova ở VN vậy. Về VN thì hết ông này tới ông khác đem Sedona hay ba cái xe Hàn ở đâu ra so sánh với 2 ông vua Minivan này mà đâu biết núi Thái Sơn :)), xe Hàn còn phải cố gắng nhiều để có được đẳng cấp như xe Nhật Bổn

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Nói chuyện tào lao phản khoa học, không một hãng nào đồ mau hỏng mà bảo hành lâu cả, chi phí sửa chữa ai mà chịu nổi,
Bác mới tào lao, xe Hàn hỏng nhiều nhưng chi phí sửa chữa rất rẻ nên hãng nó nó mới dám chơi vậy. Bên này cày 1 năm trung bình 20k km là bình thường và số lượng xe lưu hành cũng rất lớn nên bệnh hoạn của mỗi hãng là lòi ra hết, ko như ở VN lượng xe quá nhỏ bé, và xe là cả 1 gia tài nên chăm xe còn hơn chăm con, nên bệnh ít hơn và ko phản ánh dc độ bền nhiều đâu