Tập Lái
4/10/16
6
1
3
43
Previa (Estima) vẫn có hình dáng tương tự mà bác?
Kể cũng hài là ở một nước chuộng minivan như Nhật, có 20 hiệu xe minivan từ nhỏ và rẻ tiền như Sienta cho đến lớn và mắc như Alphard, mấy hãng lớn như Toyota hay Honda có tới 5-6 dòng minivan, nhưng doanh số Odyssey lại rất thảm hại, thậm chí thua xa cả Stepwagon, Freed cũng của Honda.

Nhưng nói thật những dòng xe minivan bán chạy nhất ở Nhật mà về VN thì chắc là ế thôi rồi, vì tiêu chí của nó là xe gia đình (điều khiển và quan sát có dễ không, có nhiều chức năng an toàn và cần thiết cho gia đình không, hàng ghế thứ ba có thoải mái và dễ gấp không.v.v...) còn nhiều bác OSer thì cứ phải đẹp cái đã, chuyện khác tính sau. Các bác thử search Nissan Serena, Honda Stepwagon, Toyota Sienta, Toyota Voxy, Toyota Vellfire rồi dự đoán tương lai của mấy cái hòm này ở VN coi, chắc chắn là không bán được, dù chỉ một chiếc...
Bạn có thấy giá Toyota Alphard tại Việt Nam chưa ? Nếu bạn xem trên mạng thử chắc bạn té xỉu luôn... Nói chung giá cả là một thứ để người ta ngẫm đi ngẫm lại quá nhiều
Cơ mà đã ngồi thử rồi thì chắc nghỉ leo xuống luôn :))

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Bạn có thấy giá Toyota Alphard tại Việt Nam chưa ? Nếu bạn xem trên mạng thử chắc bạn té xỉu luôn... Nói chung giá cả là một thứ để người ta ngẫm đi ngẫm lại quá nhiều
Cơ mà đã ngồi thử rồi thì chắc nghỉ leo xuống luôn :))
Alphard ở Nhật giá từ 4.000.000-8.000.000JPY, giá này là cao so với mặt bằng chung ở Nhật rồi chứ chẳng nói gì đến VN bác ơi. Mấy xe minivan bán chạy như Serena, Sienta hay Voxy giá chỉ khoảng 2.000.000 hoặc cao nhất là 3.000.000 (cho bản full option). Mà giờ doanh nhân với XHĐ Nhật cũng chuộng Alphard hoặc Nissan Elgrand bản cao vì mấy xe này nội thất sang trọng, êm mà lại rộng rãi, chứa được thêm cả thư ký, có thể họp hành trên xe nên doanh số của nó cũng được vài ngàn/tháng. Mấy lần TV phát về Yamaguchi-gumi đều nhìn thấy Alphard, mà lại là Alphard hybrid nữa.

Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Xe đẹp quá, em hay thấy bọn trường quốc tế xịn xịn ở HN xài Odysses để đưa đón học sinh. Các trường khác thì dùng ford :D

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
Không biết xe này có về Việt Nam không nhỉ? :D

Giờ em thấy VN mình giàu. Ở Quảng Ninh xe sang chạy đầy đường. Đại gia họ chả quan tâm giá cả đâu, xe gia đình chỉ cần chuẩn, nội ngoại thất đẹp, tốt, an toàn là quan trọng nhất.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
So sánh với nội thất co odyssey nhập từ Nhật bản vào TT VN mà muốn khóc.
1 con 700 chẹo, 1 con 1990 chẹo.
Xe TT Mỹ sao ko thấy cần số các bác?
2018_honda_odyssey_07-jpg.683517

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Xe Mỹ nó sài số dạng bấm nút, chứ k sài cần số. Chổ bấm số ngay chính giữa, phía dưới màn hình và điều hòa ak bác.
Á Đ! Đúng là tụi giãy chết nó được hưởng ân huệ sung sướng trước khi nó chết!
Đáng đời mấy thằng xứ thiên đàng!:(:rolleyes: