Hạng B2
7/8/12
424
164
43
À, không bác. Công nghệ EDT này là Earth Dream. Cái này được trang bị luôn ở các dòng xe City năm rồi rồi. Nhưng mà xe này là xe đầu tiên của Honda được trang bị EDT ở động cơ và hộp số. EDT thì thiên về tiết kiệm nhiên liệu hơn bác à. Còn mạnh thì như nhau nhé.

Earth Dream thì ngon rồi bác. Em thấy thông số thì nó tiết kiệm được khoảng 30% nhiên liệu so với động cơ cũ đúng không bác?

Hạng C
10/7/11
565
118
43
Earth Dream thì ngon rồi bác. Em thấy thông số thì nó tiết kiệm được khoảng 30% nhiên liệu so với động cơ cũ đúng không bác?

Hình như là vậy đó bác. EDT được Honda đầu từ cũng khí thế lắm. Mục tiêu là giảm tiêu hao nhiên liệu thành ra giảm luôn lượng khí CO2. Thêm nữa là lái cũng mượt lắm. Nhưng mà hình như là bây giờ mới giảm được 15% CO2 thôi.

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Cả bạn mẫu lẫn bạn xe nhìn quá mướt. Điều hòa hay bên trong như thế nào? Có tủ như xe limo không hả bác? :)

Cái này thì em không rành. Chắc không có đâu. Limo là dạng dài thượt kia mới chất vừa cái tủ chứ. Em thấy mấu chốt là có thêm điều hòa 3 hướng, bảo đảm mát. Cho bỏ công ngày xưa giờ chê hàng Honda.