pk
Tập Lái
14/12/08
27
0
0
47
Em đang kết em Honda Pilot không những vì nhìn rất nam tính mà còn 8 chỗ (rất tiện cho gia đình em vì 2 đại ca nhà em phải ngồi carseat rồi thêm 2 cái xe đẩy nữa). Kiểm tra trên mạng thì thấy Honda đã bán Pilot 2010 nhưng coi tới coi lui thì thấy cũng giống Honda Pilot 2009 nhưng tiết kiệm được hơn 2000 Obama, em đoán là do đời mới hơn nên mắc hơn chăng ? Không biết có Bác nào đã xem qua Honda Pilot chưa ? Nếu có xin góp ý thêm cho em.

Thanks các Bác trước.

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
không nên mua xe này , chạy chán lắm bác ơi. sao bác k coi thử X9 , od,sea ....còn nhìu xe khác lắm mà bác.

pk
Tập Lái
14/12/08
27
0
0
47
Nghe Bác khuyên mà em phân vân quá vì trước đây em đã đi Toyota Siena ltd nhưng vì 7 chỗ nên em đổi qua Odyssey 8 chỗ (touring), X9 có phải Mazda không Bác ? Nếu được, Bác có thể cho em 1 vài cảm nhận cụ thể về em Pilot này để em có thể so sánh trước khi có nên li dị vợ 2 của em không Bác ?

Hạng B1
9/3/09
74
0
0
bác ở VN hay ở Mỹ,nếu ở mỹ thi cứ ra dealer chạy thử thì bác sẽ cảm nhận dc.còn ở vn thì bó tay.nói chung mỗi người mỗi sở thích.tôi đã chạy xe này dc vài tháng(xe mướn)nhưng tôi k thích.sao bác không thử seq của toy xem sao,con này chạy đã lắm còn X9 thì chạy khỏi chê nhưng hơi chật.chúc bác mau có vợ hai như ý!

Hạng B2
24/10/05
126
2
0
mua xe ở đâu thì phải theo điều kiện đường sá nơi đó. Odyssey chạy ngon ở Bắc Mỹ nhưng về SG thì không không hay bằng Pilot. Odyssey mặc dù cũng rộng rãi, tháo mấy cái ghế sau ra là có thể chở được nguyên cái ghế sofa nhưng khi triều cường lên làm sao dám vác xe chạy ra đường được? chưa nói những lúc đi chơi xa, Odyssey khi đi Đà lạt làm sao dám leo lên lăng Nguyễn Hữu Hào. Pilot là xe có thể chạy được mọi lúc mọi nơi nên rất thích hợp với điều kiện địa hình VN. vả lại mini van là xe của thập kỷ 90, tốt để chở con đi học và chở đồ linh tinh. còn bi giờ là thời của SUV rồi nên Pilot vẩn hay hơn

Hạng D
10/10/08
1.140
12
48
EM cũng đang muốn mua chiếc này mà kiếm mấy garage trong TP ko có, lúc trước có thấy KYLIN show mà họ bán mất tiêu..giờ muốn mua thì giá còn khoảng bao nhiêu vậy các pác??? Năn nỉ mãi bà nhà mới cho khoảng 80k$, ngoài chiếc này còn loại nào cùng kiểu cùng giá ko các bác??? (em chỉ thích SUV 7 chỗ thôi ạh)

Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com
Chiếc này được đó bác, dòng SUV thì em thấy mới thích hơp5 với đường xá Vietnam, ngập lụt, ổ gà, ổ voi,.... Honda Pilot tiện hơn Odyssey về mấy khoản trên...., mặc dù nó có những khuyết điểm như là hàng ghế thứ ba thì hơi chật, chỉ có thể vừa cho những bác nào chiều cao khiêm tốn một chút hoặc trẻ nhỏ, dáng so với tình hình đường xá đông đúc và nhỏ như Vietnam thì có lẽ hơi mệt một chút, vì hơi to... canh tới canh lui,... em mỗi lần chạy vô cái hoist thôi, phải canh tới canh lui.. Nhưng đưởc cái gầm cao, tay lái theo em thì nhẹ hơn Acura MDX, MDX có vẻ như là thiên về perfomance nhiều hơn, interior cũng tiện nghi và nếu như bác chọn Pilot Touring thì có đầy đủ hết, DVD player, LCD scrêen trần cho hàng ghế sau entertaining và còn nhiều thứ khác nữa mà em không thể nói hết , chỉ có khi các bác thấy xe và so sánh với những loại cùng đẳng cấp thì mới biết được...Tầm tiền thì... dĩ nhiên là tiền nào của đó........Trên đây chỉ là ý kiến khách quan của em thôi góp với các bác,..... em hiện đang sửa xe cho một Honda dealer, cho nên chỉ biết thông tin về honda và góp y với các bác, còn các loại xe khác thì em chỉ ngồi lắng nghe....

Hạng B2
14/4/06
152
0
0
Em chưa đi nhưng theo Honda Pilot là Best Buy trong dòng xe SUV lớn trong nhiều năm theo đánh giá của ConsumerGuide của Mỹ. Chỉ sợ đắt thôi:)