Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
voduychau nói:
vấn đề nằm ở chỗ dùng LED thì công suất tiêu thụ chỉ bằng 1/8 bóng halogen mà lại đạt độ sáng tương đương (đã test bằng máy đo chuyên dụng)

xenon thì phải làm lại dàn điện,độ sạc,độ bình,xem ra chi phí cũng không phải là nhỏ

và điều cuối cùng:LED là công nghệ của dòng xe oto siêu sang,he he.DĨ nhiên led dùng ở đây là loại hi-power nên mới mắc như vậy
Thế sao bác ko tự hỏi tại sao nhà sản xuất lại ko thiết kế đèn LED luôn cho rồi, Halogen với xe lông chi nữa ? còn về vấn đề LED là công nghệ của dòng xe oto siêu sang thì bác hơi bị lầm, chắc bác xem nhìu xe concept wá thì phải ...

Hạng F
5/3/05
8.718
72.443
113
đây
voduychau nói:
vấn đề nằm ở chỗ dùng LED thì công suất tiêu thụ chỉ bằng 1/8 bóng halogen mà lại đạt độ sáng tương đương (đã test bằng máy đo chuyên dụng)
xenon thì phải làm lại dàn điện,độ sạc,độ bình,xem ra chi phí cũng không phải là nhỏ
và điều cuối cùng:LED là công nghệ của dòng xe oto siêu sang,he he.DĨ nhiên led dùng ở đây là loại hi-power nên mới mắc như vậy
xe bác xài điện bình, thay xenon không cần làm lại gì ráo vì công suất xenon = đúng cái bóng quả ổi của bác, xenon Tàu giờ cũng rẻ chỉ ~ 500K và xài rất tốt, thậm chí thêm một tí còn có loại thò thụt pha / cốt nữa cơ, tất nhiên xài led có thể an toàn cho cái choá, nhưng công suất tiêu thụ thấp như vậy về lâu dài sẽ gây hỏng accu hoặc sạc vì mất cân bằng nạp / xả

Hạng B2
3/10/07
230
9
0
hì hì,về mặt kỹ thuật đối với em không thành vấn đề,có thể chế thêm pha-cốt,thay đổi cách hội tụ bằng hệ thống gương cầu đi kèm (kích thước mini,nhỏ mà có võ).Cái này demo để mọi người thấy triển vọng của LED như thế nào (nhờ cụ Google dắt đi một vòng càng ngộ ra nhiều cái hay hơn nữa)

Điện dư ra thì có khối việc để làm đấy,tuỳ sự sáng tạo của các bác.

@đường chân trời: người ta không làm đèn LED cho SCR và đa số các loại xe khác là vì giá của nó vẫn còn quá cao.Nhưng với một tải nhẹ như vậy thì người ta có thể giảm 1 lượng lớn vật liệu quấn mâm lửa,xe chạy "nhạy" hơn,tiết kiệm hơn và...thời trang hơn

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
thấy chỉ gây chói mắt cho người chạy đối diện với bác thôi , chứ tầm phát sáng thì không bằng H4 plus 90 đâu bác ơi..tháo ra mua bóng halogen gắn vào thấy hay hơn và police củng không thấy ghét...

Hạng B2
28/3/08
121
0
0
400k để mua bóng đèn của bác Nam vũ, H4, 2 cái 595k sài vô tư luôn........khỏi độ chế,rât1 cám ơn thông tin của bác chủ topic, chúng ta cần học hỏi ..........

Hạng F
5/3/05
8.718
72.443
113
đây
ôi, đã gương cầu nữa thì mang qua biker, ~ 2 triệu bạc cả gương pha / cốt + bóng xenon + công chế, dù sao cũng hoan nghêng bác có công tìm tòi

Hạng D
5/7/07
1.834
3
38
OSCF - bị HS sll
Thì theo như bác nói công suất chỉ bằng 1/8 bóng halogen đó, giá thành cao nhưng bù lại được cái công suất thấp cũng dc bộ, hehehe, lúc này thì xài LED cho dù cao áp thì em thấy cũng để cho đẹp thôi bác ạh, thực tế em thấy nó loe wá, loe hơn cả xenon nữa

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49
phuongnghi nói:
400k để mua bóng đèn của bác Nam vũ, H4, 2 cái 595k sài vô tư luôn........khỏi độ chế

Em e là khi gắn cái H4 xong thì hệ thống điện sẽ bị quá tải, tối om om [8D]

Last edited by a moderator: