Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
CRV thiết kế đẹp, nội thất cũng đẹp, trang thiết bị, option đầy đủ, máy đủ mạnh, chỉ có chút nhược điểm : ồn gầm và hộp số CVT dở, nếu được AT 6 cấp trở lên là ngon hẳn.
Cvt nó bị kêu hay sao bác, còn ồn gầm là do lốp hay do gầm yếu nhỉ

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Cvt nó bị kêu hay sao bác, còn ồn gầm là do lốp hay do gầm yếu nhỉ
Không phải kêu mà là ồn rào rào khi đi đường xấu, đường nổi đá dăm, cái này là bệnh chung của xe khung gầm Unibody nhưng CRV ồn hơn so với Santafe, Outlander và CX5, chắc do tôn mỏng hơn.

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Không phải kêu mà là ồn rào rào khi đi đường xấu, đường nổi đá dăm, cái này là bệnh chung của xe khung gầm Unibody nhưng CRV ồn hơn so với Santafe, Outlander và CX5, chắc do tôn mỏng hơn.
E ngồi crv form cũ đi cảm giác như đang ngồi dưới đất luon, còn crv mới nghe mọi người nói cải thiện nhiều cách âm gầm roi mà vẫn còn rào rào thì hơi buồn hjc

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
E ngồi crv form cũ đi cảm giác như đang ngồi dưới đất luon, còn crv mới nghe mọi người nói cải thiện nhiều cách âm gầm roi mà vẫn còn rào rào thì hơi buồn hjc
Unibody đi đường xấu, đường nhám thì không thể nào dứt nổi tiếng mặt đường. Chỉ có thể cải thiện cách âm kiểu từ mức 5 lên 6, 7 hay giỏi là 8.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
1/ Người lái nhàn, an toàn
2/ Quan trọng nhất: Không bị say xe, đó là thực tế của mình, trước đây khi đi đâu xa (1-2 tiếng) thì BX phải làm 1 viên No-ta-min chống say xe, giờ uống cho an tâm, thi thoảng quên cũng không sao, đang động viên bỏ luôn, đừng uống nữa.
Nếu xe có người bị say thì không dùng mấy chức năng kiểu cruise control này được, xe tăng tốc giảm tốc rất đột ngột làm người ngồi rất mệt
Hồi trước mới mua xe mình có thử thì cả nhà đều say (cruise control của cx5) vì nó tăng tốc rất sốc để lấy lại tốc độ limited, từ sau đó không xài nó nữa

• Like
Reactions: Hoangck
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Unibody đi đường xấu, đường nhám thì không thể nào dứt nổi tiếng mặt đường. Chỉ có thể cải thiện cách âm kiểu từ mức 5 lên 6, 7 hay giỏi là 8.
mình không rảnh khung gầm gì nhưng trong cùng khúc chắc ồn như nhau, đi đường nào cũng vậy, hồi lúc chưa mua thì kỳ vọng ghê lắm, tới hồi mua rồi thì mang vô hãng mắng vốn, hãng nói: xe nào cũng vậy, rồi lấy 1 xe mới keng cho mình ngồi để chứng minh (đó là cx5), tới lúc anh bạn mua crv (cùng 2017, cách nhau 1 tháng), mình cũng kỳ vọng nó êm hơn, có gì đổi qua bù chênh lệch, nhưng cũng ý vậy, chỉ có dều cx5 treo cứng hơn crv thôi

• Like
Reactions: cdang and Hoangck
Tập Lái
10/11/21
1
0
1
25
Em định mua con CRV, trong phân khúc này có con nào khác ngon hơn ko mấy bác. Có nên đợi CRV 2022 ra rồi mua luôn không các bác. Cảm ơn ạ

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
mình không rảnh khung gầm gì nhưng trong cùng khúc chắc ồn như nhau, đi đường nào cũng vậy, hồi lúc chưa mua thì kỳ vọng ghê lắm, tới hồi mua rồi thì mang vô hãng mắng vốn, hãng nói: xe nào cũng vậy, rồi lấy 1 xe mới keng cho mình ngồi để chứng minh (đó là cx5), tới lúc anh bạn mua crv (cùng 2017, cách nhau 1 tháng), mình cũng kỳ vọng nó êm hơn, có gì đổi qua bù chênh lệch, nhưng cũng ý vậy, chỉ có dều cx5 treo cứng hơn crv thôi
Triệt tiêu tiếng ồn mặt đường tốt thì chỉ có đi dạng khung gầm rời như Fortuner, Everest,.... đổi lại là chòng chành hoặc chỉ có lên xe sang tầm trung trở lên. Xe phổ thông thì không khác nhau nhiều như bác nói.