Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
* Ai là fan của Hòn đá thì cứ mua - không lầm đâu! (chờ lúc có khuyến mãi thì càng tốt)
* Ai không thích thì đừng mua - Mua xe khác đi (không cần bàn nhiều, hiện tại CRV có quá nhiều thông tin khen/chê ưu/nhược trên mạng để tham khảo).
* Ai còn đang phân vân thì list hết những điều mình quan tâm, ra đại lý xin test xe thêm rồi "chốt".

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Triệt tiêu tiếng ồn mặt đường tốt thì chỉ có đi dạng khung gầm rời như Fortuner, Everest,.... đổi lại là chòng chành hoặc chỉ có lên xe sang tầm trung trở lên. Xe phổ thông thì không khác nhau nhiều như bác nói.
Chính xác bác nhé, e thấy CUV thì như nhau cả thôi, lên SUV khung gầm rời mới khác biệt được, CRV làm cách âm gầm e thấy tốt đó chứ, có đều cách âm môi trường chưa tốt lắm do kính thường chứ ko phải kính cách âm 2 lớp như santafe. Các bác thường hay nhầm lẫn 2 cái này, ngay cả GLC 250 đi đường đá dăm thì nó cũng rào như thế, nếu có khác thì chắc cũng vài phần trăm của Db, tai người phân biệt được cũng rất là gì & này nọ rồi. Còn hộp số CVT của CRV ko có gì để gọi là cảm giác, tăng tốc nhanh hay chậm gì nó cũng đều đều, ko có cảm giác giật giật sang số phấn khích như có cấp được, nhiều khi nhờ CVT nên mới tăng tốc nhanh được như vậy.

• Like
Reactions: cdang and MinhQuan