Hạng D
19/10/09
4.825
14.917
113
Tel : 0949999684 .
Dạ e hóng tin bác!
Bên Thailand với Malaysia hình như xe này cũng nhiều đó bác nên nếu bác chạy xe này em nghĩ những món liên quan mua 1 lần để dùng đi chứ đặt đồ hãng vừa lâu vừa đắt nữa.Nên mua những món hay hư và đồ bảo dưỡng mà dùng.
Những món hay hư như cao su gầm và dàn rotuyn còn đồ bảo dưỡng thì lọc xăng lọc gió các thứ.Nói chung mua 1 lần thì rẻ nếu xác định xe để đi lâu dài.

• Like
Reactions: kimdo112007
Tập Lái
30/10/12
2
0
3
Bên Thailand với Malaysia hình như xe này cũng nhiều đó bác nên nếu bác chạy xe này em nghĩ những món liên quan mua 1 lần để dùng đi chứ đặt đồ hãng vừa lâu vừa đắt nữa.Nên mua những món hay hư và đồ bảo dưỡng mà dùng.
Những món hay hư như cao su gầm và dàn rotuyn còn đồ bảo dưỡng thì lọc xăng lọc gió các thứ.Nói chung mua 1 lần thì rẻ nếu xác định xe để đi lâu dài.
Dạ cám ơn bác Phong đã chỉ giáo, dàn gầm e đã làm r bác, xe e ít đi lắm nên chắc k đến nổi!ah,nếu có thể bác báo giá dùm e cụm đèn sau bên fụ và lọc xăng lun ah,nếu rẻ e mua để dành..:)

Hạng B1
12/3/14
79
51
18
Em chào các bác,hiện e đang sử dụng con stream đời 205,xe hoạt động rất tốt nhưng gần đây phuột trước hơi yếu,e định thay mới nhưng fai đặt hãng ,giá rát quá có bác nào có kinh nghiệm giúp e với ah.cám ơn các bác nhiều nhiều ah!:)

hi bác, e có chiếc stream giống bác ,phuộc trước bên tài của e trước đây tự dưng kêu lục cục khi bi xốc ỗ gà nhỏ cung như lớn,e đăng ký honda Cộng hòa 1 cặp , chỉ phuộc nhún thôi..ko bánh bèo,ko lò xo ..mới tinh ...ráp vô vẫn vậy..vẫn kêu..
khi kêu như vậy mình co cảm giác phuộc rất yếu..dù mới thay cặp mới tinh ,chính hãng ..
túm lại nếu bác kiểm tra ty phuộc chưa chảy nhớt la ko phải bị phuộc ma bị cái khác,xe e bi hư bạc thước lai keke..
và nếu thật sự bị xịt nhớt ty phuộc..bác pm e ,e dư bộ phuộc trong xe tháo ra..kekeke va có dư lun cụm đèn lái của xe nè.
để rảnh rảnh e sẽ chụp vài cái hình để bác tham khảo .

Hạng B1
12/3/14
79
51
18
và khi tháo phuộc ra kiểm tra,bác nhấn ty xuống cảm thấy nặng ..buông tay ra ty phuộc tự trồi lên lại như ban đầu là còn xài được nha bác,ty trồi đều nhanh là cực tốt đó bác.

Tập Lái
30/10/12
2
0
3
và khi tháo phuộc ra kiểm tra,bác nhấn ty xuống cảm thấy nặng ..buông tay ra ty phuộc tự trồi lên lại như ban đầu là còn xài được nha bác,ty trồi đều nhanh là cực tốt đó bác.
Ah, tốt quá, cám ơn bác đã tư vấn. Xe e đã vô honda kim thanh kiểm tra,bên đó bảo phuộc yếu, e cũng biết vậy thôi. Khi nào rãnh bác cho e xin vài tấm hình nhé! Thaks bác!:)

Hạng B1
12/3/14
79
51
18
Honda stream 7 chỗ cần giúp đỡ

hi,xe trắng là xe giống bác chủ và hình phụ kiện... ,gởi bác xem..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/3/14
79
51
18
hi bác, về phuộc hay độ chụm bánh xe ,theo e bác vô K.thanh ko giải quyết được gì đâu ..kekeke , K.thanh họ kỵ xe này.