Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
Có Bác PRO nào làm cái part list những thứ KHÔNG CẦN vào hãng thay giúp các anh/em gà mờ giống như mình không?
Thay mặt các AE cảm ơn nhiều.

• Like
Reactions: ntdieu
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Dân VN đi xe hơi nhưng ko chịu tìm hiểu kỹ thuật thì chịu . Có những thứ đơn giản như thay cái bóng đèn ,Thay lọc gió .cũng vô hãng .nó chém cho 300 400k tiền công.thì chịu .
- Chư kể vô đó nó kê đơn ba cái chất vệ sinh ,tẩy ,vvv như kê toa thuốc bổ . Giá thì x2 x3 so với tự mua

• Like
Hạng D
11/4/10
1.523
3.106
113
TP.HCM
Xe em mới đi bảo trì, vào hãng thay cục pin nút áo cho cái chìa khóa mà hãng lấy gần 300K, thiệt đau lòng.

View attachment 2668605View attachment 2697505
Giá này đã bao gồm Vat chưa vậy anh?

Cái bình Acqui giá ở ngoài tầm 1,3 triệu, hãng bán 1.544, vị chi học phí lần này hãng thu của anh khoảng 5 xị, thôi bỏ đi anh, bài học nhỏ cho kinh nghiệm lớn về sau...

À, hôm đó đi làm xe anh có bị dơ ko? Anh có tạt qua xô rum làm ly cafe và ngắm gái đẹp không? Thường bảo dưỡng xong, trước khi giao xe, hãng sẽ rữa cho mình, gở gạc lại vài chục k.. :D :D :D

Mai mốt thay vỏ đừng có đưa đầu vào hãng nữa nghen anh...

Hạng C
6/3/12
804
451
63
Xe em mới đi bảo trì, vào hãng thay cục pin nút áo cho cái chìa khóa mà hãng lấy gần 300K, thiệt đau lòng.

View attachment 2668605View attachment 2697505
Vào Hãng thì đắt rồi nên những thứ có thể thay ngoài như pin, ác quy, đèn, lốp,... thì nên thay bên ngoài, không ảnh hưởng gì đến việc bảo hành.
Trường hợp của bác cũng hơi vô lý. Vì trước khi thay, cố vấn dịch vụ sẽ hỏi để chủ xe đồng ý thay hay không chứ? Mà đã đồng ý rồi thì không nên đau lòng bác ơi dù mình cũng thấy đau lòng thật :)

• Like
Hạng D
11/4/10
1.523
3.106
113
TP.HCM
Cái sướng của giá 300K là ngồi vắt vẻo ngểnh cổ lên đưa cho khứa hè ....he he..

Dạ, vâng. Người có tấm lòng nhân hậu và bình dị như anh thật đáng để lan tỏa và trân quí biết bao! :D

Anh chủ chạy xe CR-V bạc tỷ mà,..
Giờ, vào phòng VIP nhậu, giá sàn tiền Tip cho em út phục vụ cũng 2-3 xị rồi anh,..nếu có yêu cầu cao hơn tý: kiểu như uống phụ bia, hát 1 bài bô lé gô nghe chơi, thì dù em út có giọng hát dỡ ẹt cũng phải Tip 5 xị mới gọi là...:D:D:D

Cuối tuần rãnh rỗi, em đùa xíu nha các Bác! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/10/16
67
41
18
41
Ác ở chỗ nó không đưa báo giá, nó cứ nghĩ em giàu lắm. Hic
Ko báo giá thì mình ko trả tiền chứ bác. Còn ko thì kêu nó tháo pin trả lại. Chứ ai lại để nó vác dao đè cổ mình đc.

• Like