Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
Dẫn chứng giùm 2 cái tiêu chuẩn Sh VN với Sh Ý khác nhau để mở mang tầm mắt với ?
Mà sao giá bên châu Âu giá 5000 Bảng cũng bằng VN vậy ? :D
Nói chuyện là phải dùng đầu phân tích bác ạ.
Sính ngoại quá không tốt đâu. Thời đại 4.0 rồi. Người tiêu dùng thông minh hơn rồi :)
Rồi 1 ông cố chấp cải bừa nữa , coi cái nhà máy sx của người ta đi rồi biết tc khác gì ?
Nói với mấy ông kém hiều biết này mệt nhỉ
P/s : mấy trăm người coi có 2,3 % cải giống SHVN chất lượng = SH Ý. Kém hiểu biết cũng chừa cho người khác với chứ, giành hết ...

Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
.

Nếu e mà là CEO của Honda là e mời bác về làm chức vụ cao liền đó. :D

Cùng 1 thương hiệu, phát triển nhiều thị trường thì phải yêu cầu chất lượng sản xuất ở thị trường VN phải tệ hơn ở Ý nha. Để cho mất khách hàng nha.

Phải có trí tuệ cao lắm mới đi nước cờ này :)
Nu mà tỏ ra nguy hiểm là đây

• Haha
Reactions: city_modulo2013
9/5/16
4.034
4.183
113
Bình Phước
Tôi nói trên đó , ra mượn con xe Ý đi xong rồi tự nhận xét.
Còn đi xong mà nói giống SH VN thì đừng chơi xe nữa người ta cười
Chạy con PCX VN vs PCX Thái đã thấy khác nhau rồi.. nếu nói chất lượng 2 con này bằng nhau cũng còn chưa đc nữa là so với hàng nhập EU, USA... Ko biết thì đứng dựa cột nghe ...
Vậy nhe
Ủa mình có nói mình "chơi xe" hả bác?
Còn Ý hay VN thì mình chạy hết cả rồi.
Bác cũng chỉ đưa ra được cái nhận xét của bản thân bác và hội đồng nghiện như bác thôi.
Chứ bác có đưa ra được tiêu chí nào chứng minh SH Ý hơn SH VN đâu. Ví dụ như:
+ Để được vào thị trường Ý cần bao nhiêu tiêu chí, được bán ở VN cần bao nhiêu tiêu chí?
+ Khung sườn Sh Ý độ cứng bao nhiêu, khung sườn VN độ cứng bao nhiêu?
+ Hệ thống giảm sóc của SH Ý là ntn, của VN là ntn?
Máy của thị trường Ý là tiêu chuẩn gì?, VN là tiêu chuẩn gì?
Vậy mà bác mở miệng ra là nói nào là không hiểu tiêu chuẩn, không biết gì về xe, không cảm nhận được. Nghe buồn cười thiệt chứ.
Mình xin lỗi bác trước chứ mình cũng chỉ nói chơi cho vui thôi, chứ chuyện xe nhập Châu Âu ai không biết tiêu chuẩn khác, nhưng khác ntn? Chất lượng có tốt gấp đôi không hay chỉ tốt hơn 10-20%? đồng tiền bỏ ra gấp đôi gấp 3 có xứng đáng không? Hay nếu với đồng tiền ấy, cứ mua xe ở VN, xài hỏng vứt luôn( minh tính là vứt bãi rác luôn nhé) rồi mua cái xe khác chạy tiếp, được 3 xác xe rồi mới bằng tiền mua con xe "tiêu chuẩn Ý", mà lại được bóc tem những...3 lần. Mà nói chứ, Sh Ý có tốt mấy cũng không thể cân lại 3 em Sh VN được (đấy là mình giả sử 1 chiếc Sh Ý có chất lượng gấp 2-3 lần SH VN nha, còn thực tế thì gấp 1,5 lần không biết có nỗi không nữa), Phải không nào?
Thời đại này phải chứng minh bằng con số nha. Còn không thì làm ơn... bớt xỉa xói lại xíu nha bác. Cái SH bên Ý cũng dùng để cho nhân viên dọn vệ sinh, các chị đi chợ thôi mà làm gì to tát thế. hihi :D

• Haha
Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Rồi 1 ông cố chấp cải bừa nữa , coi cái nhà máy sx của người ta đi rồi biết tc khác gì ?
Nói với mấy ông kém hiều biết này mệt nhỉ
P/s : mấy trăm người coi có 2,3 % cải giống SHVN chất lượng = SH Ý. Kém hiểu biết cũng chừa cho người khác với chứ, giành hết ...
Bác dẫn chứng link , bài viết , youtube… cho mọi người trên diễn đàn đc biết tiêu chí sản xuất ở VN thua ở Ý với ? Có mình bác biết vậy ? :)
Bởi người trí tuệ siêu như bác là phải đc mời về làm phát triển thị trường .
Làm cho thị trường VN đồ dỏm thôi. Làm đồ Ý phải thật xịn để khách hàng chửi vào mặt của Honda :)

9/5/16
4.034
4.183
113
Bình Phước
Dẫn chứng giùm 2 cái tiêu chuẩn Sh VN với Sh Ý khác nhau để mở mang tầm mắt với ?
Mà sao giá bên châu Âu giá 5000 Bảng cũng bằng VN vậy ? :D
Nói chuyện là phải dùng đầu phân tích bác ạ.
Sính ngoại quá không tốt đâu. Thời đại 4.0 rồi. Người tiêu dùng thông minh hơn rồi :)
Tốt hơn chứ bác, nó được Nhập Âu Châu mà. Nhiều khi lắp ở VN rồi nhập vào Âu châu luôn đó, bác tin không? Chỉ cần đóng mác Âu châu là hơn liền à. :D:D
Em kể bác nghe chuyện này: "Hồi trước có cô bé đi qua Ý chơi, có mua cho bố cái áo Vest, về đến nơi ông bố thấy mẫu quen quen mới hỏi là:
- Cái áo mài mua bao nhiêu?
Cô con gái nói đâu gần 30 triệu tiền Việt. Ông bố thấy đắt nên lật đi lật lại xem tỉ mỉ thì thấy sâu trong viền áo phía trong có chữ khâu "made in Vietnam". Đem lên xưởng may của nhà máy may ổng làm giám đốc để hỏi xem có ai biết làm ở đâu không thì thằng lính nó nói là:
- Sản phẩm này của nhà máy mình mà anh.
Ông bố cười không nhặt được mồm."
Thôi xàm tí ngụ ngôn, em đi ra đây.

Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
Tốt hơn chứ bác, nó được Nhập Âu Châu mà. Nhiều khi lắp ở VN rồi nhập vào Âu châu luôn đó, bác tin không? Chỉ cần đóng mác Âu châu là hơn liền à. :D:D
Em kể bác nghe chuyện này: "Hồi trước có cô bé đi qua Ý chơi, có mua cho bố cái áo Vest, về đến nơi ông bố thấy mẫu quen quen mới hỏi là:
- Cái áo mài mua bao nhiêu?
Cô con gái nói đâu gần 30 triệu tiền Việt. Ông bố thấy đắt nên lật đi lật lại xem tỉ mỉ thì thấy sâu trong viền áo phía trong có chữ khâu "made in Vietnam". Đem lên xưởng may của nhà máy may ổng làm giám đốc để hỏi xem có ai biết làm ở đâu không thì thằng lính nó nói là:
- Sản phẩm này của nhà máy mình mà anh.
Ông bố cười không nhặt được mồm."
Thôi xàm tí ngụ ngôn, em đi ra đây.

Mua cái áo veston made in Italia xong rồi so với cái áo Made in Viet nam ( cũng hàng xuất đi Italia ) rồi thấy khác : Vải nó sẽ khác , các phụ kiện sẽ khác...
Mua đôi giày Nike made VN rồi so với đôi giày Nike made in USA rồi thấy khác gì nhe...
Cái keo người ta dán lên đôi giày cũng đảm bảo môi trường , chuẩn khắc khe ,
Riêng cái phần vệ sinh công nghiệp thôi là đã thấy Thua mấy lần....nhà máy May người ta sạch như cái bệnh viện , máy lạnh 100% ...dùng toàn robot , máy tự động. Cty may Việt Nam dơ như cái chuồng heo ( cty nhỏ) , vải thì vất dưới đất tá lả , dơ, bụi bám...cái máy may thì 20 năm còn xài..dầu máy nó dích tè la vào cái áo..may xong đem đi tẩy ??
Nu mà tưởng biết mình khôn , biết

• Haha
9/5/16
4.034
4.183
113
Bình Phước
Mua cái áo veston made in Italia xong rồi so với cái áo Made in Viet nam ( cũng hàng xuất đi Italia ) rồi thấy khác : Vải nó sẽ khác , các phụ kiện sẽ khác...
Mua đôi giày Nike made VN rồi so với đôi giày Nike made in USA rồi thấy khác gì nhe...
Riêng cái phần vệ sinh công nghiệp thôi là đã thấy Thua mấy lần....nhà máy May người ta sạch như cái bệnh viện , máy lạnh 100% ...dùng toàn robot , máy tự động. Cty may Việt Nam dơ như cái chuồng heo ( cty nhỏ) , vải thì vất dưới đất tá lả , dơ, bụi bám...cái máy may thì 20 năm còn xài..dầu máy nó dích tè la vào cái áo..may xong đem đi tẩy ??
Vậy mà bác nói kiểu hiểu biết lắm. Bác chưa biết công nghệ may mặc của Việt Nam đứng đâu trên bản đồ thế giới thì bác đừng nói kiểu coi thường như thế nhé. Đừng đem so ba cái hàng Chợ lớn, Cốc Lếu đi so với hàng VN chất lượng cao nha.
Mà bác trở lại vấn đề giùm về xe cộ, bác liệt kê tiêu chuẩn giúp mình nhé. Được thì hãy nói tiếp nha. Chứ ngồi nói cái đó tốt hơn, cái kia tốt hơn. Xin lỗi bác, nói vậy mình cũng nói được. Thậm chí, nếu cảm quan bằng mắt và cảm nhận kiểu của bác thì Beijing X7 của Trung Quốc có khi còn ngon hơn cả Peugoet 5008 của Pháp đấy.

• Haha
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
5/7/16
1.955
13.892
113

thôi đừng nói nữa lòi ra cái khác a ơi

Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
Bác dẫn chứng link , bài viết , youtube… cho mọi người trên diễn đàn đc biết tiêu chí sản xuất ở VN thua ở Ý với ? Có mình bác biết vậy ? :)
Bởi người trí tuệ siêu như bác là phải đc mời về làm phát triển thị trường .
Làm cho thị trường VN đồ dỏm thôi. Làm đồ Ý phải thật xịn để khách hàng chửi vào mặt của Honda :)
Tôi nói lên Youtube coi nhà máy người ta đi ...dẫn chứng gì nữa ?

Hạng D
15/9/08
2.043
2.216
123
Vậy mà bác nói kiểu hiểu biết lắm. Bác chưa biết công nghệ may mặc của Việt Nam đứng đâu trên bản đồ thế giới thì bác đừng nói kiểu coi thường như thế nhé. Đừng đem so ba cái hàng Chợ lớn, Cốc Lếu đi so với hàng VN chất lượng cao nha.
Mà bác trở lại vấn đề giùm về xe cộ, bác liệt kê tiêu chuẩn giúp mình nhé. Được thì hãy nói tiếp nha. Chứ ngồi nói cái đó tốt hơn, cái kia tốt hơn. Xin lỗi bác, nói vậy mình cũng nói được. Thậm chí, nếu cảm quan bằng mắt và cảm nhận kiểu của bác thì Beijing X7 của Trung Quốc có khi còn ngon hơn cả Peugoet 5008 của Pháp đấy.

VN mình bây h đứng thứ 2 trên thế giới , mà có biết thứ 2 về gì ko ? là về sản lượng chứ ko phải hàng hiệu chất lượng ...May toàn mấy cái đồ từ trung Bình Khá trở xuống khoảng 90% sàn lượng. Không phải là mình chê VN mình..nhưng nước nào mà Ngành may mạnh là nước đó chưa phát triển đc .
VN mình mạnh gì ? May thì may gia công giá bèo lấy công làm lời ....80-90% may gia công. Chừng 10-20% FOB
May cho ai : Target , Primark, Penney, Walmart, H&M, Zara, Tesco ...mấy cái này bên nước ngoài là đồ tào lao dành cho số đông....
10% may hàng Hiệu ...như Hugo Boss, ...mà rất hiếm..( nói hiệu này chắc bác cũng ko nghe đâu, cái áo nó chừng 15tr , cái quần đâu đó 20tr)
Cty Lớn nhất nhì Sài Gòn như Việt Tiến, Nhà Bè cũng may hàng chất lượng Trugn bình - Khá....
Chắc nghe nói thứ 2 tưởng đâu trùm vầ chất lượng
Nói nhỏ nghe này : Cách đây 20 năm tôi đi Spain thăm nhà máy may bên đó ...người ta cắt vải bằng máy cắt tự động ( Automatic Fabric Cutter) mình cắt bằng tay bỏ mẹ thời đó..
chừng 10-15 năm gần đây VN mới bắt đầu đầu tư máy cắt này ..
Vải thì người ta trải bằng máy , nâng cây vải lên bằng máy ( nén khí) mình khiêng bằng tay , trải bằng tay ....Cắt bằng tay
Dây chuyền may thì người ta treo lên chạy theo vị trí CN ngồi ...VN mình vẫn bê tay để kế bên CN ngồi lấy may....lộn bỏ mẹ ..may xong cái áo khác màu tè le. vài cty Lớn như VT , Nhà Bè, May 10, ..này kia thì h đã đầu tư dây chuyền treo này..
Cái gì phải nói thực tế , thẳng thắn ra . Yêu nước là yêu nước còn thực tế là thực tế
Cần biết thêm gì ngành May nữa ko ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha